Người TK "trưởng thành" đánh chết người chăm sóc

Re: Người TK "trưởng thành" đánh chết người chăm sóc

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Tư Tháng 8 18, 2010 6:42 pm

Em không hiểu sao người VN cứ hay dùng hình phạt đánh con để răn đe,

Thực sự thì cái roi có giá trị của nó. Trẻ con đã biết lý luận, đạo đức gì nhiều để bố mẹ ca bài "con phải nghe lời cha mẹ vì 1001 lý do sau đây..."? Mà cái mông của chúng mẩy thế, chả phát thì làm gì? Chả lẽ chỉ để ngồi? :lol: Tuy nhiên, đánh đòn để con nhớ khác với đánh đập khi tức giận.

Mỗi nhà mình nghĩ nên có cái roi thật to, đầy gai, chỉ để... dọa thôi!
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Hình đại diện của thành viên
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Tư Tháng 8 18, 2010 8:03 pm

Mỗi nhà mình nghĩ nên có cái roi thật to, đầy gai, chỉ để... dọa thôi!

Dạ có, có chị ơi ! Ông cậu bên Texas vô Lowe's mua 2 cái roi, cho ba 1 cái, cho mẹ 1 cái, dùng hăm he Hiền Nhân vô cùng hữu hiệu, không dám dùng đánh vì nếu đánh thiệt thì... chắc cái mông ...sưng luôn !
Phương
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Tư Tháng 8 18, 2010 8:48 pm

Người ta cho mà người nhận dám xài để dọa cho ngon lành không?
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi bảo bối » T.Bảy Tháng 8 28, 2010 3:02 pm

Sao gống anh M quá, cứ có lỗi gì là chạy lại xin phạt. Cứ thấy nó chạy đến giơ tay ra hoặc cầm tay mình đánh vào tay nó là biết nó đã làm gì có lỗi rồi. Nó cũng thích chơi đùa với người khác nhưng chỉ có một cách thể hiện duy nhất là dí cằm, dí ngón tay, cầm tay bóp mạnh hoặc lấy chân đập vào chân người khác( khi cùng nằm chơi, xem ti vi) rất đau. Em cũng nói nhiều và cũng làm giống hệt nó và nói " làm vậy là mẹ đau" nhưng nó cứ cười coi như là mình đang đùa lại, thành ra mọi người cứ lảng dần và nó thành cô độc ngay trong gia đình chị ạ. Đánh em thì có nhưng chỉ khi nào em trêu chọc, đành hanh với anh thôi.
bảo bối

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Bảy Tháng 8 28, 2010 5:14 pm

Sao gống anh M quá, cứ có lỗi gì là chạy lại xin phạt. Cứ thấy nó chạy đến giơ tay ra hoặc cầm tay mình đánh vào tay nó là biết nó đã làm gì có lỗi rồi. Nó cũng thích chơi đùa với người khác nhưng chỉ có một cách thể hiện duy nhất là dí cằm, dí ngón tay, cầm tay bóp mạnh hoặc lấy chân đập vào chân người khác( khi cùng nằm chơi, xem ti vi) rất đau. Em cũng nói nhiều và cũng làm giống hệt nó và nói " làm vậy là mẹ đau" nhưng nó cứ cười coi như là mình đang đùa lại, thành ra mọi người cứ lảng dần và nó thành cô độc ngay trong gia đình chị ạ. Đánh em thì có nhưng chỉ khi nào em trêu chọc, đành hanh với anh thôi.

Em ơi, lâu quá mới thấy em. M sao rồi??? Cố làm sao để nó đừng như cái bóng trong nhà, tội nghiệp lắm. Em phải huấn luyện sao cho hai con bà cô quấn quít lấy anh. Chơi gì cũng gọi anh, ăn gì cũng gọi anh (chắc anh giật ăn hết mất!).

Khi hắn dí cằm, dí ngón tay, bóp mạnh tay... là thiếu cái món cảm giác. Kỹ thuật OT đâu, em xuất chiêu đi!
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi bảo bối » T.Hai Tháng 8 30, 2010 2:53 pm

Tháng này em đi dạy rồi nên bận quá, mỗi lần sờ vào máy thì lại rớt mạng nên không báo cáo bài học được, hay em bờ cờ luôn ở đây nhé. MT 16.3.1= 30% ( người tuyết. Chỉ có màu đỏ, xanh đen và trắng, không có hồng, tim 1nên nhìn hình không hấp dẫn). 16.3.1= 50% ( chất lượng học của nó tùy thời tiết hay sao ấy nên em lấy khúc giữa). 1.14.2 = 80%. 1.19.1= 100%. 12.4.1= 100%. 1.14.2 = 100%.
Em cũng làm nhưng bây giờ nó to quá, cao bằng em rồi nên chỉ một tý là mỏi. Em đang tìm mua bao đấm bốc cho nó đấm chị ạ
bảo bối

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Hai Tháng 8 30, 2010 11:34 pm

Tháng này em đi dạy rồi nên bận quá, mỗi lần sờ vào máy thì lại rớt mạng nên không báo cáo bài học được, hay em bờ cờ luôn ở đây nhé. MT 16.3.1= 30% ( người tuyết. Chỉ có màu đỏ, xanh đen và trắng, không có hồng, tim 1nên nhìn hình không hấp dẫn). 16.3.1= 50% ( chất lượng học của nó tùy thời tiết hay sao ấy nên em lấy khúc giữa). 1.14.2 = 80%. 1.19.1= 100%. 12.4.1= 100%. 1.14.2 = 100%.
Em cũng làm nhưng bây giờ nó to quá, cao bằng em rồi nên chỉ một tý là mỏi. Em đang tìm mua bao đấm bốc cho nó đấm chị ạ

Ơ sao bây giờ mới biết là là cô giáo nhỉ?

Bờ cờ chỗ này tầm bậy rồi. Tháng này nhận thôi, tháng sau phải vào bên diễn đàn trường CCM đấy!

Bao đấm bốc cũng là tốt em ạ. Khi nào hắn giận, cứ cho hắn đấm bốc (thay vì nó tìm đấm mình 8-) )
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi admin » T.Ba Tháng 8 31, 2010 12:28 am

bảo bối đã viết:Tháng này em đi dạy rồi nên bận quá, mỗi lần sờ vào máy thì lại rớt mạng nên không báo cáo bài học được, hay em bờ cờ luôn ở đây nhé. MT 16.3.1= 30% ( người tuyết. Chỉ có màu đỏ, xanh đen và trắng, không có hồng, tim 1nên nhìn hình không hấp dẫn). 16.3.1= 50% ( chất lượng học của nó tùy thời tiết hay sao ấy nên em lấy khúc giữa). 1.14.2 = 80%. 1.19.1= 100%. 12.4.1= 100%. 1.14.2 = 100%.

Xin anh chị đưa báo cáo vào trong lớp giáo dục vì để ở đây thì các thày cô giáo sẽ không đọc được đâu
admin
Site Admin

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Ba Tháng 8 31, 2010 12:55 pm

Cám ơn admin. Thì mình đang là "càm ràm than phiền" đấy.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi phi » T.Ba Tháng 6 13, 2017 10:10 pm

http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-luat/ ... 99233.html

Dù bị tấn công gây thương tích, trước toà, hai người chị vẫn xin giảm án cho em vì thương anh ta bị tâm thần.

...

TAND Hà Nội tuyên phạt Dũng 9 năm tù vì tội giết người do xác định hành vi của bị cáo đặc biệt nghiêm trọng.

Các phụ huynh nếu có con/em ở nhóm gddb, nên giữ các hồ sơ, báo cáo hành vi của con/em mình ngay từ nhỏ . Nếu sau này gặp chuyện bạo lực không may, mình có thể trình bày cho quan tòa biết, hiểu tình trạng con/em mình. Tất cả những sự việc từ nhỏ như đánh bạn, đánh cô ... đều cần yêu cầu Trường có báo cáo hành vi dạng ABC, và yêu cầu Trường gửi cho mình một bản, phòng khi gặp chuyện rắc rối về pháp luật sau này.
Phi
Special Ed.
phi

Trang vừa xemTrang kế tiếp

Quay về Những bài viết về Tự Kỷ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.28 khách.