Con em co the uong sua duoc khong?

Con em co the uong sua duoc khong?

Gửi bàigửi bởi nhuquy71 » T.Sáu Tháng 3 26, 2010 6:35 pm

Doc thong tin ve tre tu ky va em duoc biet voi tre nay khong nẻn cho uong sua bo vi chau khong co kha nang tieu hoa Casein. Em da ngung tat ca cac loai sua cho chau ke ca sua dau nanh trong thoi gian 6 thang va thay chau bot cau gat, hung hang vi truoc day chau lien tuc danh va can me cung nhu nhung ban cung tuoi.
Sau do em co cho chau uong sua lai cu the la sua bo tuoi nhung chau phan ung ngay, chau danh ban, can ban.
Em lai ngung sua nhung khoang 2 thang nay em cho chau uong sua lai thi thay chau khong co nhung hanh vi tren nua nhung em van lo lang, khong biet con minh co the tiep tuc uong sua duoc khong? Co anh huong gi khong?
Chau rat thich uong sua, uong nhanh va co ve van con thich uong nua neu duoc me cho them. Hay la em co the cho chau uong sua dau nanh? Nho cac anh chi tu van giup em. Em cam on nhieu.
nhuquy71

Re: Con em co the uong sua duoc khong?

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Sáu Tháng 3 26, 2010 8:59 pm

Chào bạn, bạn có thử nghiệm và quan sát là tốt rồi. Không biết hiện tại bé lớn hơn nên biết kiềm chế hành động hơn hay sao mà uống sữa lại thì hành vi không xấu đi.

Mình nghĩ rằng sữa tươi (không đường nhé) có vitamin D cần thiết cho cơ thể bé. Chẳng đặng đừng thì mới phải kiêng. Nếu bạn thấy con có hành vi và độ chú ý ổn định, có lẽ bạn cứ cho con uống và tiếp tục quan sát kỹ.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Hình đại diện của thành viên
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi nhuquy71 » T.Sáu Tháng 3 26, 2010 11:57 pm

Cam on chi, em se cho chau uong sua tuoi khong duon va tiep tuc theo doi.
Em van dang cho chi giup tra loi ve viec chau nghien rang va co nen an yen nua khong?
Cam on chi nhieu.
nhuquy71

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Bảy Tháng 3 27, 2010 7:37 am

Mình có đọc post cũ của bạn, đâu thấy hỏi gì về ăn yến hay nghiến răng đâu nhỉ.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi nhuquy71 » T.Bảy Tháng 3 27, 2010 8:46 am

Chị Tường Anh ơi trong post cũ nó nằm ở trang 2 .
nhuquy71

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Bảy Tháng 3 27, 2010 11:53 pm

* Gia Bao nha em cu toi ngu la nghien rang ken ket. Hien tuong do do dau ma co ha chi? Chau co bi thieu chat gi khong?
* Co mot nguoi ban huong dan em cho chau an Yen sao de loai bo nhung doc to khoi co the cu the nhu chat chi va thuy ngan. Em da mua cho chau 2 lang yen to de chung cach thuy va cho chau an moi tuan 2 lan. Em van phan van khong biet het 2 lang roi co nen mua them ho chau an khong? Khong biet chau co hap thu duoc het khong hay nen ngung 1 thoi gian?

1. Nhóm bác sĩ của CCM góp ý: người lớn nghiến răng có thể do áp lực, lo âu, thường xảy ra khi ngủ, và cũng thường do cấu tạo không bình thường của hàm, hoặc răng mọc không đúng vị trí. Nghiến răng nếu xảy ra thường xuynê có thể làm mòn răng, gây nhức đầu, mỏi hàm.

Khoảng 15 đến 33% trẻ con nghiến răng: vào lúc chúng mọc răng sữa hoặc mọc răng vĩnh viễn. Thường ra chúng hết nghiến răng khi răng đã mọc đủ. Trẻ em cũng nghiến răng nếu răng mọc không đúng vị trí. Một ít trường hợp là do thiếu chất dinh dưỡng, dị ứng, lo âu, bị áp lực tinh thần. Những phản ứng do nhiến răng nhiều cũng như người lớn vậy: nhức đầu, mỏi hàm, mòn răng, tổn hại TMJ (tổn hại hàm).

Phụ huynh có thể:
* giúp con bớt lo âu trước khi đi ngủ
* massage và tập giãn xả bắp thịt (phần thứ nhì có thể khó do bé còn nhỏ)
* cho con uống đủ nước để khỏi bị háo nước.
* đưa con đi nha sĩ xem lại cấu trúc răng, và bác sĩ răng hàm mặt xem cấu trúc hàm.

Thường ra vấn đề sẽ không là nghiêm trọng khi trẻ ở tuổi nhà trẻ, mẫu giáo. Với trẻ lớn tuổi hơn, có thể nha sĩ sẽ yêu cầu trẻ đeo hai miếng nhựa mềm, trong, để bao lấy răng khi ngủ.

2. Bác sĩ dinh dưỡng của CCM không đưa ra ý kiến gì về món yến mà bạn chọn cho con của bạn. Loại chất độc ra khỏi cơ thể không phải là việc dễ thực hiện. Chứng tự kỷ, Asperger, hay rối loạn trí tuệ... chưa được coi là do chất chì hay thủy ngân. Nếu bạn tin cậy bằng cấp, kinh nghiệm của người đề nghị như trên, và thấy những trường hợp cụ thể do ăn yến mà trẻ phát triển tốt, bác sĩ dinh dưỡng của CCM tôn trọng quyết định riêng của bạn.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi nhuquy71 » T.Hai Tháng 3 29, 2010 9:44 pm

Cam on chi nhieu.
Con em hay noi dao tu no khong dung trat tu trong cau.
Vi du: Cho Bao chut thi chau noi la cho chut Bao
Me ngu chung voi Bao thi chau noi la Bao ngu me chung
Bao di choi voi me thi la Me Bao di choi.
Moi lan thi con noi sau em deu sua lai, nhung chau van noi sai.
Chau da tron 3 tuoi roi. Em bang khuang khong biet lon hon 1 chut chau se noi dung hon, tot hon khong chi?
Co cach nao giup chau chi tu van cho em voi. Hau het nhung cau tu 3 tieng tro len Gia Bao deu noi sai thu tu.
Em cam on chi. Chuc chi khoe, vui luon.
Em Quy
nhuquy71

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Hai Tháng 3 29, 2010 10:11 pm

Đấy có thể là dấu h iệu của rối loạn ngôn ngữ, dạng syntax - ngữ pháp, cấu trúc câu. Dĩ nhiên sẽ ảnh hưởng đến ý nghĩa của câu. Em cứ phải sửa lại cho con thôi em ạ. Để dậy ngữ pháp, con còn bé quá để theo những bài bản của các anh chị lớp 2, lớp 3 (là lúc nên bắt đầu dậy bài bản).

Càng lớn, càng có hỗ trợ, thì trẻ càng dễ học đúng ngữ pháp mà nói em ạ. Cố lên nhé.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Quay về Hỏi Đáp (xin đọc lại những bài cũ trước khi hỏi)

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.17 khách.