Thở ôxy Cao áp

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Thở ôxy Cao áp

Gửi bàigửi bởi bongbenh » T.Sáu Tháng 5 27, 2011 12:20 am

Các mẹ ơi đã có mẹ nào cho con thở ôxy cao áp tại viện 108 chưa có thể chia sẻ kinh nghiệm cho em được không? Em đang đắn đo không biết có nên cho con em đi không? Con em bị tăng động lắm (lăng xăng) và thiếu 3 tháng nữa là tròn 4 tuổi rồi.
bongbenh

Re: Thở ôxy Cao áp

Gửi bàigửi bởi me_minh » T.Sáu Tháng 5 27, 2011 9:08 am

Chào mẹ bongbenh!
Mình đã cho con mình đi thở oxy cao áp rồi.Họ cho vào giống như cái thùng phuy đặt nằm ngang,sau đó khóa kín cửa vào chỉ nhìn ra ngoài bằng 1 ô kính giống như ô kính trên máy bay nhưng nhỏ hơn.Do con mình còn nhỏ mẹ phải vào cùng nên khi mở oxy với áp suất cao con mình sợ khóc thét lên cho đến khi nào mệt mới ngủ thiếp đi.Mình còn k chịu nổi luôn,2 tai thì đau nhức và ù đi,mà mình cũng k thấy hiệu quả gì cả hay tại mình đi có 2 lần vì sợ quá nên trốn luôn nên chưa thấy được công dụng.
me_minh

Gửi bàigửi bởi bongbenh » T.Tư Tháng 6 01, 2011 5:51 pm

me_minh đã viết:Chào mẹ bongbenh!
Mình đã cho con mình đi thở oxy cao áp rồi.Họ cho vào giống như cái thùng phuy đặt nằm ngang,sau đó khóa kín cửa vào chỉ nhìn ra ngoài bằng 1 ô kính giống như ô kính trên máy bay nhưng nhỏ hơn.Do con mình còn nhỏ mẹ phải vào cùng nên khi mở oxy với áp suất cao con mình sợ khóc thét lên cho đến khi nào mệt mới ngủ thiếp đi.Mình còn k chịu nổi luôn,2 tai thì đau nhức và ù đi,mà mình cũng k thấy hiệu quả gì cả hay tại mình đi có 2 lần vì sợ quá nên trốn luôn nên chưa thấy được công dụng.

Em cam on me_minh.
Chị cũng cho con thở ở viện 108 a? Em nghe chị nói thì em thấy hoảng luôn. Bé nhà chị bao nhiêu tháng rồi, em muốn tìm hiểu thêm, thu thập thêm thông tin để quyết định, Sau khi đọc bài của chị chắc em chẳng dám cho con đi nữa. Em cũng phải thu thập các bài để cho ông bà và bố của bongbenh đọc nữa để cả nhà cùng đồng tâm nhất trí nên cho con đi hay không đi. Mình làm mọi thứ không lại ân hận vì tốt mà không cho con đi.
Nếu chị ở HN thì chị có thế cho em địa chỉ và số điện thoại được không a? Nếu có điều kiện em sẽ qua thăm con và học hỏi kinh nghiệm.
bongbenh

Gửi bàigửi bởi bongbenh » T.Tư Tháng 6 01, 2011 7:06 pm

Em đã hỏi ý kiến chị Tường Anh và đặc biệt là anh Phi ở các bài viết trước, em hiểu theo ý anh chị ấy thì không ủng hộ phương pháp này, nhưng anh Phi vẫn khuyên em là thu thập danh sách các bé đã chạy và hỏi thăm, nhưng xem chừng khó thu thập thông tin quá. Có mẹ nào đã cho con chạy rồi thì giúp em với. Em sẽ "làm toán xác suất"
bongbenh

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Sáu Tháng 6 03, 2011 8:28 am

:) :) :) :) :)

Có bệnh thì vái tứ phương. Đừng nản nhé. Ta lại đi tìm kế hoạch khác.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Hình đại diện của thành viên
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi bongbenh » T.Sáu Tháng 6 03, 2011 7:38 pm

Chị Tường Anh ơi, Em sốt ruột quá, con em giờ mới bập bẹ nói vài nguyên âm khi mẹ yêu cầu âm "o", "a" .. vậy con có thể nói được không? Con còn gần 3 tháng nữa là bốn tuổi rồi. Em cứ nghĩ đến tuổi của con mà sợ. Chị có gặp bé nào trước 6 tuổi vẫn chưa có ngôn ngữ mà sau đó lại có chưa? Em nghe nói nếu truớc 6 tuổi mà không nói được thì có nghĩa là con bị câm suốt đời, Em mong con em giờ mới 1, 2 tuổi thôi.
bongbenh

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Sáu Tháng 6 03, 2011 10:56 pm

Chị Tường Anh ơi, Em sốt ruột quá, con em giờ mới bập bẹ nói vài nguyên âm khi mẹ yêu cầu âm "o", "a" .. vậy con có thể nói được không? Con còn gần 3 tháng nữa là bốn tuổi rồi. Em cứ nghĩ đến tuổi của con mà sợ. Chị có gặp bé nào trước 6 tuổi vẫn chưa có ngôn ngữ mà sau đó lại có chưa? Em nghe nói nếu truớc 6 tuổi mà không nói được thì có nghĩa là con bị câm suốt đời, Em mong con em giờ mới 1, 2 tuổi thôi.

Có lẽ bà mẹ nào cũng có lúc mmong con đừng lớn. Con mình ngày xưa quấn quít, ngủ với mẹ, phải sờ tóc mẹ mới ngủ, mẹ đi học xa thì con ôm áo mẹ ngủ... bây giờ gần 18 tuổi, con bảo: "Mẹ đừng vào phòng con nếu không hỏi con trước".

Mình gặp rất nhiều bé trước 6 tuổi không nói gì, nhưng sau đó có nói. Mình cũng gặp những bé nói nhiều và nói sớm rồi 2 tuổi không chịu nói. Có những bé trước hay sau 6 tuổi đều không nói, và nếu nói thì giọng ngọng nghịu.

Đừng phỏng đoán điều gì đáng sợ trong tương lai. Cứ cố dậy con, bạn ạ. Cố lên, cố nhiều lên.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Hình đại diện của thành viên
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi bongbenh » T.Hai Tháng 6 06, 2011 9:40 pm

Em cảm ơn chị Tường Anh nhiều!
bongbenh

Gửi bàigửi bởi bongbenh » T.Hai Tháng 6 06, 2011 9:55 pm

Nguyen,Anh đã viết:
Có lẽ bà mẹ nào cũng có lúc mmong con đừng lớn. Con mình ngày xưa quấn quít, ngủ với mẹ, phải sờ tóc mẹ mới ngủ, mẹ đi học xa thì con ôm áo mẹ ngủ... bây giờ gần 18 tuổi, con bảo: "Mẹ đừng vào phòng con nếu không hỏi con trước".

He he em bây giờ cũng ước con em bảo " Mẹ hay gõ cửa hay xin ý kiến trước khi vào phòng con."
Em cảm ơn chị, đôi khi vì quá sốt ruột mà thấy thời gian trôi qua đáng sợ quá! Vừa mới tháng 5 giờ đã tháng 6, vừa mới năm 2009, 2010 giờ đã 2011 mà con thì so với năm ngoái tiến bộ được chẳng là bao. Về hành vi thì không đến mức như 1 số bé trên diễn đàn, chỉ có hiểu ngôn ngữ là kém lắm.
Nhìn thấy mẹ cho con ngồi vào lòng là mồm bặp bẹ nói "m...ọe", "O", "a" vì con đoán trước hoặc là hiểu mẹ sẽ yêu cầu gọi mẹ, nói "o", "a" mặc dù mẹ chưa yêu cầu, Mẹ muốn con nói thêm âm mới "i", "ba" thì con vẫn "o", "a".
Mẹ cầm vào tay con là con cho tay lên vuốt má mẹ. Những lần trước mẹ đều sờ vào tay và yêu cầu vuốt má, thì con quen vuốt má, bây giờ mẹ có chuẩn bị động thái là con vuốt má luôn, mặc dù mẹ yêu cầu vuốt tóc.
bongbenh

Gửi bàigửi bởi blueriver7606 » T.Ba Tháng 6 07, 2011 12:48 am

bongbenh đã viết:
Nguyen,Anh đã viết:

He he em bây giờ cũng ước con em bảo " Mẹ hay gõ cửa hay xin ý kiến trước khi vào phòng con."
Em cảm ơn chị, đôi khi vì quá sốt ruột mà thấy thời gian trôi qua đáng sợ quá! Vừa mới tháng 5 giờ đã tháng 6, vừa mới năm 2009, 2010 giờ đã 2011 mà con thì so với năm ngoái tiến bộ được chẳng là bao. Về hành vi thì không đến mức như 1 số bé trên diễn đàn, chỉ có hiểu ngôn ngữ là kém lắm.
Nhìn thấy mẹ cho con ngồi vào lòng là mồm bặp bẹ nói "m...ọe", "O", "a" vì con đoán trước hoặc là hiểu mẹ sẽ yêu cầu gọi mẹ, nói "o", "a" mặc dù mẹ chưa yêu cầu, Mẹ muốn con nói thêm âm mới "i", "ba" thì con vẫn "o", "a".
Mẹ cầm vào tay con là con cho tay lên vuốt má mẹ. Những lần trước mẹ đều sờ vào tay và yêu cầu vuốt má, thì con quen vuốt má, bây giờ mẹ có chuẩn bị động thái là con vuốt má luôn, mặc dù mẹ yêu cầu vuốt tóc.

Con mình cũng tự kỹ..., đọc mấy dòng này của chị nước mắt mình lại rơi, thương những đứa con xinh của tụi mình!!!
blueriver7606

Trang kế tiếp

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.5 khách.