cháu quá hiếu động

Các câu hỏi cho anh Colin

cháu quá hiếu động

Gửi bàigửi bởi ngoc0878 » T.Năm Tháng 7 22, 2010 5:34 am

Em rẩt cảm ơn chị đã tư vấn cho em, em cũng xin nói rõ để chị hiểu là bác sĩ khám cho cháu và khuyên gia đình như vậy nhưng cũng không nói cách can thiệp cụ thể mà chỉ nói là tại nhà thì can thiệp hành vi, ngôn ngữ trị liệu, hoạt động trị liệu, giáo dục bình thường nếu không tiến bộ thì đưa ra trung tâm của nhà bác sĩ để can thiệp một năm, cho nên đưa cháu về cả nhà em đều rất lo lắng, vì gia đình em ở thanh hóa nên cũng không có điều kiện như ở Hà Nội, chinh vì thế nên em và gia đình muốn được các anh chị tư vấn từng bước cụ thể để can thiệp cho cháu. Em cũng nói thêm về cháu là nó rất nghịch, đi học các cô cũng nói là nghịch hơn so với các bạn, cháu có thể đi bộ nhanh như các bà đi tập thể dục. Còn việc em nói là không kịp bởi vì em vẫn cho cháu đi học, cháu chỉ ở nhà vào lúc tối và ngày nghỉ nên khi ở nhà em và gia đình cũng chỉ nói giao tiếp thông thường để nếu cháu nói sai thì mọi người sửa cho cháu và yêu cầu cháu nói lại hoặc cháu có hành động lạ thì gia đình can thiệp nhưng em cảm thấy thế là chưa đủ, vả lại ở thanh hóa giáo viên dạy lại rất ít và họ chưa có kinh nghiệm nhiều cho nên em muốn đươc các anh chị bày cách cụ thể giúp em và cho em biết thời gian khi cháu ở nhà em và gia đình can thiệp trong bao lâu mỗi ngày cho phù hợp đẻ cháu tiến bộ hơn mỗi ngày, em rất sợ cháu bị rơi vào tình trạng ngày một nặng hơn. Em mong được sự giủp đỡ nhiều của các anh chị
ngoc0878

Re: cháu quá hiếu động

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Năm Tháng 7 22, 2010 7:25 am

Chào em, việc CCM cố vấn cụ thể và chi tiết thì khó thực hiện trên diễn đàn này. Cả một giáo trình cho bé, cả một triền huấn luyện cho thầy cô và phụ huynh... dài lắm.

Hiện tại, mình nghĩ nên tìm thầy hay cô dậy thêm buổi tối cho bé khoảng 1 tiếng mỗi ngày. Thứ Bảy và Chúa Nhật bé có thể nghỉ ngơi. Gia đình nên thống nhất những phương pháp huấn luyện hành vi: những khi con ăn vạ cả nhà nên làm lơ thay vì chiều theo, những khi con cào cấu gia đình nên phạt (không phải đánh đập hay ngược đãi)...

Hành vi của bé hiện là lãnh vực quan trọng nhất, vì phải ổn định hành vi bé mới học hành được.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Hình đại diện của thành viên
Nguyen,Anh

Quay về Hỏi Colin

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.1 khách.