Dạy trẻ tuổi thành niên có trách nhiệm

Re: Dạy trẻ tuổi thành niên có trách nhiệm

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » CN Tháng 11 14, 2010 10:58 pm

Khổ nỗi trong lớp các cô chưa làm thời khóa biểu giống như P đã thấy ở trường Laneview. Các cô vẫn làm thời khóa biểu giới thiệu bằng hình và chỉ cho các bé xem hình rồi giới thiệu hoạt động, vì thế P làm thời khóa biểu cho Nhân chưa biết làm cách nào phù hợp. Làm bằng chữ thì Nhân chưa hiểu, mà làm bằng hình thì Nhân chưa thèm nhìn ! :(
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi heo đất » T.Hai Tháng 11 15, 2010 2:15 am

Mình nghĩ khi bé gặp khó khăn ba mẹ chỉ là những người hướng dẫn và cho lời khuyên chứ đừng nên làm hết cho bé, làm cho chúng là làm hại cho bé đấy :D
heo đất

Gửi bàigửi bởi piz7aha » T.Năm Tháng 11 01, 2012 1:02 am

Em gái mình ngoài thời gian đi học, nấu ăn, giặt đồ thì thời gian rảnh còn lại luôn ngồi xem phim trong khi đồ đạc, áo quần thì để lung tung không gọn gàng ngăn nắp. Mình đã đặt quy định nói rõ thứ gì nên để đâu. Nhưng em mãi vẫn không sửa được. Thời gian đầu mình ko nói chỉ cố gắng sắp xếp, dọn dẹp lại chiến trường em bày ra vì nghĩ để em thích nghi dần dần. Nhưng hiệu quả thì ngược lại, em càng ngày càng bê bối. Mình nói sao cũng không có hiệu quả nữa. Thời gian gần đây, mỗi lần đi làm về thấy nhà cửa lộn xộn là mình lại to tiếng với em... Quả thực mình quá mệt mỏi... Mọi người có biệ pháp gì có thể tư vấn giúp mình không??

Tks!
piz7aha

Trang vừa xem

Quay về Những bài viết về Tự Kỷ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.21 khách.