Đi Thẩm quyến

Re: Đi Thẩm quyến

Gửi bàigửi bởi bichchau » T.Ba Tháng 8 28, 2012 12:44 am

BA rất thích chó, khi lên SG tụi mình có mang theo 1 chị becgiê rất khôn. BA không có vuốt ve đâu mà ôm cổ, rờ mắt nắm lấy hai lổ tai rồi trèo lên cưởi, lại còn thò tay nắm cả lưỡi của con chó mà mân mê nữa kìa, con chó rất khôn, dù đau lắm nhưng rên ư ử chớ không cắn bé, nhưng lại sợ tiếng sủa của nó, rất to vang, khi nó sủa thì bé cứ là nhắm mắt, khó chịu. Lúc đó chưa mê trái banh , ở nhà cứ tha thẩn chơi với con Mi-chen đó thôi. Sau khi nó bị thuốc chết, tụi mình chưa nuôi lại, nhắc lại nhớ nó :( .
phi đã viết:Nếu Châu và Mỹ hỏi có nên nuôi 1 con cá heo không thì mình nghĩ là có
phi đã viết:Còn bạn đủ tiền để nuôi con cá heo thì mình nghĩ cũng không nên, đem mình về nuôi có lợi hơn.

Mình nghĩ :
- Nuôi cá heo đơn giản và ít rắc rối hơn nuôi chuyên gia Phi : cá heo không biết nói và chỉ sống dưới nước , còn Phi thì chẳng những biết nói mà còn biết nhiều thứ khác nữa , lại sống được cả trên cạn và cả biết bơi khi ở dưới nước , Phi phức tạp hơn cá heo :?:
- Đem Phi về VN nuôi thì có lợi hơn là nuôi cá heo : Phi biết tự phục vụ , dạy và chơi với các bé được; còn cá heo thì phải cho ăn, và phải dạy thì cá mới biết chơi xiếc.....
Không biết các bé sẽ chọn ai cá heo hay chuyên gia Phi đây :lol: :lol: :lol:
Còn mình thì vì không đủ tiền nên chỉ nghĩ là hy vọng cuối năm nay Phi và các chuyên gia về VN thôi :) .
Nguyễn Mỹ đã viết:Ở TP.HCM mình hình như cũng có dịch vụ thăm và chơi vui cùng cá Heo dó chị Châu, ở Suối Tiên và công viên nước Thế Giới Mới gì đó ở Q8 thì phải.

Mỹ ơi đó là xiếc cá heo, con trai mình có đi coi, ngồi trên khán đài xem cá heo nhào lộn có chút à , không cho sờ vào cá đâu nhé.
phi đã viết:Đọc bài <Đi thăm bệnh viện HP ...> của mình nhé.

Châu đọc rồi, mà đọc rồi thêm buồn cho xứ mình.
bichchau

Trang vừa xem

Quay về Những bài viết về Tự Kỷ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.26 khách.