Thẩm định và Can thiệp ngôn ngữ @ Trường Ban Mai

Re: Thẩm định và Can thiệp ngôn ngữ @ Trường Ban Mai

Gửi bàigửi bởi phi » T.Bảy Tháng 7 09, 2011 11:24 pm

Pham Xuan Huong đã viết:Cám ơn anh Phi và chị Tường Anh rất nhiều.

Rất mong tin của anh.

Huong

Sau khi nói chuyện với chị, tôi đã gọi báo cáo lại cho trường . Họ đã gửi thư email cho chị, xin chị coi và trả lời .
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi Pham Xuan Huong » T.Bảy Tháng 7 09, 2011 11:33 pm

Em vẫn đang mong email nhưng sao vẫn chưa thấy?

Khi nhan duoc mail, em se tra loi ngay trong ngay hom nay.

Thanks so much,

em Huong
Pham Xuan Huong

Gửi bàigửi bởi Pham Xuan Huong » CN Tháng 7 10, 2011 12:28 am

Các chị ơi,

Huong check mail hoài mà vẫn không thấy? Hay là các chị vào mail Thẩm định để reply lại thì Huong sẽ nhận được chăng?

Cám ơn các chị rất nhiều,

Huong
Pham Xuan Huong

Gửi bàigửi bởi phi » CN Tháng 7 10, 2011 1:06 am

Bên CCM có nhận được, vừa forward lại cho chị đó, chị coi lại nhé, nếu vẫn không nhận được thì cho biết ngay.
Phi
Special Ed.
phi

Gửi bàigửi bởi Pham Xuan Huong » T.Hai Tháng 7 11, 2011 12:51 am

Dear chị Tường Anh, anh Phi và anh chị chuyên gia trường Ban Mai,

Cuối cùng thì bé con nhà em đã được gặp chị Tường Anh tại trường Ban Mai và đã được chị thẩm định.

Em rất cám ơn sự nhiệt tình của chị Tường Anh, anh Phi, anh Thiện và các anh chị khác đã giúp mẹ con em về mặc chuyên môn, cũng như về mặt tâm lý, chia s và giúp em ổn định tinh thần.

Một lần nữa, em xin cám ơn thật nhiều, mặc dù em biết không có lời nào có thể nói hết lòng biết ơn của em đối với các anh chị.

Em rất hy vọng và tin tưởng rằng bé nhà em sẽ được trường Ban Mai giúp đỡ để bé có thể khắc phục khó khăn hiện tại của bé.

Em chúc các anh chị cùng gia đình luôn được dồi dào sức khỏe và bình an.

Trân trọng,

em Huong
Pham Xuan Huong

Gửi bàigửi bởi phi » T.Tư Tháng 7 13, 2011 12:22 am

Thay mặt các anh/chị ở CCM và Ban Mai, xin cảm ơn mẹ bé Khuê.
Phi
Special Ed.
phi

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Tư Tháng 7 13, 2011 12:38 am

Chào Hương, mình vừa về đến nhà, vẫn còn nhớ khuôn mặt xinh xắn của Kh., nhớ cả cái "thở phào" của bố mẹ sau khi trò chuyện tại Ban Mai. Hy vọng sẽ có cơ hội hỗ trợ Kh. Cám ơn bố mẹ Kh đã tin tưởng mình cùng CCM và Ban Mai.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi Pham Xuan Huong » T.Năm Tháng 7 14, 2011 2:20 am

Dear chị Tường Anh,

Chị ơi, bé Khuê vừa được cho đi học "xé nháp" 1 buổi thì đã bệnh rồi (viêm phế quản, sổ mũi). Chắc là do đường xa quá (đi xe máy mất 1 giờ đồng hồ) mà lại trời mưa nữa chứ.

Sáng nay bé sốt mà trời lại mưa nên em không cho bé đi học. Em có gọi điện thoại xin phép anh Thiện, và nhân đây cũng xin phép chị và nhà trường cho bé lùi lịch học lại 1 tuần. Nghĩa là Thứ Hai ngày 25 bé chính thức học, được không chị?

Trong tuần sau, vợ chồng em sẽ tích cực tìm nhà và chuyển nhà. Vì em nghĩ không thể 1 sớm 1 chiều mà bé có thể nói ngay được, mà cần phải có thời gian, nên em quyết định phải chuyển nhà thôi.

Em luôn có tinh thần "Hope for the best, plan for the worst" nên em thấy cần phải dời nhà về gần trường Ban Mai là ổn nhất.

Rất mong các thầy cô giáo trường Ban Mai thông cảm và đồng ý cho bé Khuê dời lại lịch học. Em xin lỗi vì đã làm phiền anh chị, vì nghe anh Thiện nói lịch học bé Khuê đã sắp xếp xong rồi, giờ lại dời nữa thì thật là em làm phiền anh chị quá.

Cám ơn các anh chị rất nhiều,

em Huong
Pham Xuan Huong

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Năm Tháng 7 14, 2011 3:07 am

Chào Hương, cho mình hỏi thăm Kh nhé. Thực ra, chả cần lý do vi trùng vi khuẩn gì, mà khi trẻ mệt mỏi, cơ thể cũng "đóng cửa nghỉ xả hơi". Bạn chăm sóc bé kỹ nhé.

Mình ở bên chuyên môn nên không trả lời câu hỏi điều hành được. Chỉ nghĩ rằng khi trẻ bệnh thì bố mẹ không xin, nhà trường cũng đề nghị trẻ ở nhà cho đến 24 tiếng sau cơn sốt cuối cùng để không lây cho bạn, cho cô.

Việc chuyển nhà có lẽ không đơn giản. Mình chúc hai bạn xuông xẻ để tìm ra nhà đúng ý, gần trường. (Mình có thấy mấy căn cùng dẫy với Ban Mai để bảng cho thuê. Muốn đi bộ tới trường không? :D )

Mà Hương nhớ vào bên diễn đàn riêng của Kh để xem dàn mục tiêu CCM đã chuẩn bị cho Kh nhé. Mình cứ góp ý,, chỉnh sửa cho Kh sẵn sàng vào tuần tới.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi xhtoday » T.Năm Tháng 7 14, 2011 8:10 pm

Dear chị Tường Anh,

Về việc thuê nhà thì vợ chồng em đang tích cực. Hy vọng sẽ tìm được nhà sớm.

Vì em chưa vào được phần thông tin của Tường Khuê nên anh Thiện có gởi mục tiêu của bé qua mail cho em. Em đọc thì thấy mục tiêu toàn đề cập đến kỹ năng nhận thức, vận động... mà không nói đến phần ngôn ngữ của bé. Trong khi đó, cái làm em lo lắng nhất là bé vẫn không chịu bật ra tiếng nói. Em có thể thấy được ở từng giai đoạn nào đó, bé nói được ở mức độ nào đó không chị?

Ngày nào Tường Khuê nói được, chắc em sẽ tổ chức tiệc ăn mừng. Và trong bữa tiệc đó, có mặt chị Tường Anh, anh Phi, anh Thiện và các cô giáo ở trường Ban Mai thì vui nhỉ. Em đang mơ, chị ạ. Không biết ngày đó có xa lắm không?

Em chờ tin của chị.

Chúc chị 1 ngày tốt lành.

em Huong
xhtoday

Trang vừa xemTrang kế tiếp

Quay về Những bài viết về Tự Kỷ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.11 khách.