Mở khóa tập huấn cho phụ huynh

Nội qui chuyên mục
Diễn đàn phi chính trị.

Re: Mở khóa tập huấn cho phụ huynh

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Năm Tháng 7 26, 2012 10:07 am

Việc huấn luyện thường gặp khó khăn về căn bản . Tâm lý người đi học thì muốn học được gì đó để về làm được ngay, nhưng cái gì mà học làm được ngay thì chỉ là cái bề nổi, ít có giá trị lâu dài . Mà nếu đi dạy căn bản thì người học sẽ chán vì đụng nhiều lý thuyết quá . :(

Cái này là ông Phi ông ấy bị mình than phiền đây mà. Hội thảo viên là phụ huynh và giáo viên, thường đòi mì ăn liền theo kiểu: "Con em nó nhảy tưng tưng suốt, làm sao cho nó ngồi yên?" hoặc "Trời ơi, bé 7 tuổi rồi mà chưa biết vào nhà vệ sinh, làm sao dặt nó lên bồn cầu?"

Mình chẳng phải mong mang lý thuyết dài dằng dặc ra khoe, nhưng mì ăn liền không hiệu lực. Câu hỏi của phụ huynh kiểu như trên tốn hết 2, 3 cuốn sách với hàng chục chuyên gia, bác sĩ... :lol:

Chưa có dạy mà biết là người học chán :o :?: .

Có, hội thảo nhiều lần rồi mà. Tại Châu không thèm biết tới CCM đấy thôi.

Việc có lớp online là điều có thể thực hiện với CCM và Ban Mai, Châu ạ. Gom được học viên là chuyện khác. Điển hình nhé: rất ít khi có các giáo viên từ các trường khác sang dự hội thảo của CCM. Lần hội thảo nào tụi mình cũng tìm xem giáo viên ngồi đâu để còn chào hỏi, hỗ trợ nhau. Thế mà chỉ "lác đác như lá thu".

Châu "chịu gout" CCM thì Châu nhất trí ghi danh học, chứ có trường còn tổ chức đi Nha Trang khi CCM về làm hội thảo, rồi có hiệu trưởng đến dự và đặt những câu hỏi vô cùng ngoài lề đấy thôi!

Nói chung, thành thật mà thưa, cũng... nản Châu ạ. Tụi mình có lòng, mà các bệnh viện, bác sĩ, đại học, giáo sư, và cả nhóm đàn em đi sau... không nhận. Đành thế.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Hình đại diện của thành viên
Nguyen,Anh

Re: Mở khóa tập huấn cho phụ huynh

Gửi bàigửi bởi bichchau » T.Năm Tháng 7 26, 2012 11:32 pm

Nguyen,Anh đã viết:Việc có lớp online là điều có thể thực hiện với CCM và Ban Mai, Châu ạ. Gom được học viên là chuyện khác

Cố lên chị ơi, vạn sự khởi đầu nan mà chị , với lại tiếng tốt sẽ đồn xa lắm chị ạ.
Nguyen,Anh đã viết:Điển hình nhé: rất ít khi có các giáo viên từ các trường khác sang dự hội thảo của CCM. Lần hội thảo nào tụi mình cũng tìm xem giáo viên ngồi đâu để còn chào hỏi, hỗ trợ nhau. Thế mà chỉ "lác đác như lá thu".

Có nhiều trường kỳ lắm chị, đi hội thảo hay đi học phải là những GV có chức thì mới được đi để về truyền đạt lại. Trong nghề giáo cũng có những chuyện không được hay lắm chị ơi.

Nguyen,Anh đã viết:Tụi mình có lòng, mà các bệnh viện, bác sĩ, đại học, giáo sư, và cả nhóm đàn em đi sau... không nhận. Đành thế.

Chắc họ nghĩ là họ đã học tới đỉnh, hoặc học như vậy đã đủ làm việc rồi. Thôi thì chị nhắm vào đối tượng khác đi chị, như em nè :) và còn nhiều phụ huynh ở các nơi khác nữa mà.
Em đăng ký rồi đó nhé .
bichchau

Trang vừa xem

Quay về Hiện tại, bạn cần chúng tôi giúp gì ?

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.23 khách.