Mong có đầu tư xây trường cho trẻ tự kỷ ở Nha Trang

Nội qui chuyên mục
Xin chỉ post bài vở liên quan tới bệnh Tự Kỷ và các vấn đề liên quan.

Mong có đầu tư xây trường cho trẻ tự kỷ ở Nha Trang

Gửi bàigửi bởi ngoctran7464 » T.Năm Tháng 5 21, 2009 3:40 pm

Chào tất cả,
Mơ ước của vợ chồng tôi là có thêm trung tâm giáo dục trẻ tự kỷ ở Khánh Hòa. Hiện nay, chỉ có 1 khoa Giáo dục đặc biệt ở Trường mẫu giáo TW 2, nhưng chỉ giải quyết 1 giờ/ 1 cháu. Vậy nơi đây chỉ có thể nhận 1 tuần ( học 246 và 357) khoảng 16 cháu. (ngày 8 giờ)

Mong có ai đó có khả năng đầu tư vào lĩnh vực này.

Thân ái.
Hình đại diện của thành viên
ngoctran7464

Re: Mong có đầu tư xây trường cho trẻ tự kỷ ở Nha Trang

Gửi bàigửi bởi xuyen » T.Ba Tháng 6 02, 2009 4:20 pm

Vấn đề anh đặt ra liên quan tới câu hỏi Xuyến băn khoăn từ rất lâu: làm sao đưa dịch vụ tới cho mọi người, nhất là những người ở xa.

Việc mở 1 trường học rất khó về nhiều mặt, nếu ai đó có khả năng muốn mở ở Nha Trang, ConCủaMẹ sẽ hỗ trợ phần chuyên môn và kỹ thuật. Nếu đợi chính ConCủaMẹ mở trường ngay tại Nha Trang thì trong thời điểm này, Xuyến thấy khó thực hiện. Trước mắt, một việc Xuyến khuyên các phụ huynh ở các tỉnh xa nên làm là, "hãy cho mọi người biết là có nhiều người tại tph mình ở cần có một dịch vụ nào đó". Xuyến không tin ở Nha Trang chỉ có 1 gia đình bị TK. Nếu anh kêu gọi được nhiều người, Xuyến hy vọng một doanh nhân/chuyên gia nào đó sẽ chú ý tới, và biết đâu sẽ cùng cộng tác với ConCủaMẹ mở trường ở Nha Trang. Về kế hoạch trường học, Sài gòn và Hà nội là 2 địa điểm ConCủaMẹ đang chú ý tới trong thời gian đầu.

ConCủaMẹ đang lên chương trình điều trị từ xa, thí dụ như tư vấn, gửi bài cho phụ huynh/gv dạy cho bé, theo dõi khám định kỳ, chuyên gia về gặp, nói chuyện qua đt, chat với chuyên gia... Hy vọng các dịch vụ này có thể giúp được anh trong lúc này.

Cảm ơn anh đã cho ý kiến và nguyện vọng của mình.
xuyen

Gửi bàigửi bởi bongbenh » T.Ba Tháng 6 07, 2011 11:59 pm

xuyen đã viết:Vấn đề anh đặt ra liên quan tới câu hỏi Xuyến băn khoăn từ rất lâu: làm sao đưa dịch vụ tới cho mọi người, nhất là những người ở xa.

Việc mở 1 trường học rất khó về nhiều mặt, nếu ai đó có khả năng muốn mở ở Nha Trang, ConCủaMẹ sẽ hỗ trợ phần chuyên môn và kỹ thuật. Nếu đợi chính ConCủaMẹ mở trường ngay tại Nha Trang thì trong thời điểm này, Xuyến thấy khó thực hiện. Trước mắt, một việc Xuyến khuyên các phụ huynh ở các tỉnh xa nên làm là, "hãy cho mọi người biết là có nhiều người tại tph mình ở cần có một dịch vụ nào đó". Xuyến không tin ở Nha Trang chỉ có 1 gia đình bị TK. Nếu anh kêu gọi được nhiều người, Xuyến hy vọng một doanh nhân/chuyên gia nào đó sẽ chú ý tới, và biết đâu sẽ cùng cộng tác với ConCủaMẹ mở trường ở Nha Trang. Về kế hoạch trường học, Sài gòn và Hà nội là 2 địa điểm ConCủaMẹ đang chú ý tới trong thời gian đầu.

ConCủaMẹ đang lên chương trình điều trị từ xa, thí dụ như tư vấn, gửi bài cho phụ huynh/gv dạy cho bé, theo dõi khám định kỳ, chuyên gia về gặp, nói chuyện qua đt, chat với chuyên gia... Hy vọng các dịch vụ này có thể giúp được anh trong lúc này.

Cảm ơn anh đã cho ý kiến và nguyện vọng của mình.

Chi ơi con của mẹ dự kiến bao giờ mở trường tại Hà nội. Em mong lắm 1 ngôi trường không phải dành riêng cho trẻ tự kỷ mà là một ngôi trường cho trẻ bình thường nhưng trong các lớp học bình thường đó có nhận các con tự kỷ và có riêng giáo viên can thiệp cho con tự kỷ đồng thời huớng dẫn con hòa nhập cũng các bạn bình thường. Mỗi lớp có khoảng 1 hoặc 2 bé tự kỷ thôi. Đồng ý là học phí cho con tự kỷ sẽ cao hơn các con bình thường.
bongbenh

Gửi bàigửi bởi phi » T.Tư Tháng 6 08, 2011 1:03 am

Bạn của chị Xuyến là hiệu trưởng 1 trường quốc tế tại SG. Mình cũng hy vọng Trường Ban Mai sẽ có các chương trình liên kết cụ thể nào đó trong tương lai với các trường tiểu học khác. Chuyên môn sẵn sàng, quản lý sẵn sàng, dư luận phụ huynh chưa sẵn sàng :-(

Ở HN CCM có nhiều người bạn rất tốt như anh M.T. Long, luôn tìm cách hỗ trợ, khuyến khích mở trường. Trong năm nay thì chắc là khó làm gì được tại HN vì CCM đang dồn hết sức cho Trường Ban Mai trong SG rồi.
Phi
Special Ed.
phi

Quay về Trong tương lai, bạn mong muốn chúng tôi mở ra những dịch vụ gì tại Việt Nam liên quan tới Tự Kỷ?

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.4 khách.