Vấn đề trong cuộc sống / thành viên wabuon

Re: Vấn đề trong cuộc sống / thành viên wabuon

Gửi bàigửi bởi wabuon » T.Hai Tháng 3 18, 2013 9:57 am

e thi giong bich r .hne co the la huong nhung mai lai thanh bịch a. :mrgreen:.
Hình đại diện của thành viên
wabuon

Gửi bàigửi bởi wabuon » T.Bảy Tháng 11 16, 2013 7:33 am

Đầu e đang muốn buông xuôi muốn tự kỉ .ruốt cuộc phải có time với nhiều thứ ? . Cái đầu ngu muội naỳ :evil:
wabuon

Gửi bàigửi bởi wabuon » CN Tháng 1 19, 2014 8:46 am

:?: :!: :D :o :D :cry: ;)
Sửa lần cuối bởi wabuon vào ngày T.Tư Tháng 5 28, 2014 6:43 pm với 1 lần sửa.
wabuon

Gửi bàigửi bởi bichchau » CN Tháng 1 19, 2014 9:17 pm

Em ơi, đúng là khó chịu khi bị vướng thức ăn trong cổ họng, nhưng cũng không khó để tránh khỏi bị vướng .
Khi ăn em ăn miếng nhỏ, nhai chậm - kỹ và sau khi nuốt em húp thêm vài muỗng canh, soup . Em thử xem nhé.
À em đã viết được theo ý mình muốn là tốt lắm rồi. Chậm nhưng viết được vẫn còn hơn những người không thể viết được em à. Ông bà mình nói "cần cù bù thông minh " , " có công mài sắt có ngày nên kim " , em cứ luyện tập , cứ viết thường xuyên như ghi nhật ký hàng ngày cũng là cách rèn luyện đó em.
Đừng vội bực mình vì chuyện hay quên của em nhé. Cô còn hay quên lắm đây, ai mà không có lúc quên này kia chứ. Khi căng thẳng để cố nhớ em nên thư giãn bằng cách nghe nhạc ( vào mục thư giãn nè), xem phim tình cảm hài nhẹ nhàng hoặc phim hoạt hình .. Đừng cười nói lớn rồi không thích xem phim hoạt hình . Người lớn như cô vẫn thích coi phim hoạt hình lắm đấy :) .
Tết đến rồi, em cố gắng nhé và nên mở lòng giao tiếp với mọi người đi em. Nên nói ba mẹ chỉ cho em phụ việc dọn dẹp trang trí nhà nhà đón tết nhé.
Chúc em khỏe và vui .
bichchau

Gửi bàigửi bởi phi » T.Hai Tháng 1 20, 2014 12:39 am

Anh chị ơi giúp e voi. E dao n à y ,khi ăn c ơ m,thuờg rất hay b ị , v ứ ơ n g ,t h ứ c ,ăn ,v à o, h ọ ng, e bắt đầu ngại ăn nhữg thức ăn nhỏ hoặc nhỏ thành hạt sau nhai như hành r au băm nhỏ kể cả cơm

Em có hay bị ợ chua lên không? Có người do ợ chua nhiều nên bị loét cổ, làm yếu các bắp thịt chuyển đồ ăn xuống ở cổ.

Cổ chúng ta có các bắp thịt co bóp, giúp đưa thức ăn xuống . Vì vậy chúng ta vẫn có thể nuốt cơm khi trồng chuối . Nếu em bị khó khăn nuốt một cách thường xuyên, em nên đi khám bác sĩ. Lý do tại sao thì BS khám mới biết được, có khi là vđ về não, có khi là về cơ cổ họng, có khi là các bệnh như Parkingson (mà em thì còn trẻ lắm, chắc không Parkingson đâu).
Phi
Special Ed.
phi

Gửi bàigửi bởi wabuon » CN Tháng 2 16, 2014 2:08 pm

...
wabuon

Trang vừa xem

Quay về Hỏi Đáp (xin đọc lại những bài cũ trước khi hỏi)

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.37 khách.