Vấn đề trong cuộc sống / thành viên wabuon

Re: Vấn đề trong cuộc sống / thành viên wabuon

Gửi bàigửi bởi phi » T.Ba Tháng 9 13, 2011 12:14 am

Em đăng những hình to quá, như vậy phụ huynh ở Việt Nam khi tải bài lên đọc sẽ bị chậm. Anh nghĩ em nên làm nhỏ các hình đó lại . Netiquette đó em, tạm dịch là phép lịch sự trên diễn đàn.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi wabuon » T.Ba Tháng 9 13, 2011 12:40 am

............
Sửa lần cuối bởi wabuon vào ngày T.Bảy Tháng 11 05, 2011 5:24 pm với 3 lần sửa.
wabuon

Gửi bàigửi bởi wabuon » T.Năm Tháng 10 27, 2011 2:40 pm

...
Sửa lần cuối bởi wabuon vào ngày T.Ba Tháng 4 03, 2012 7:10 am với 1 lần sửa.
wabuon

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Năm Tháng 11 03, 2011 11:24 am

chào em, lâu lâu rồi mới thấy trở lại. Đừng quên nhau nhé. Có những khi chả biết nói gì, cứ nói linh tinh thôi em ạ. Chị có cần em phải văn hay chữ tốt, nói năng khéo léo đâu. Đôi khi chỉ là "em chả biêt n ói sao" cũng đã là tâm sự.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi wabuon » T.Tư Tháng 12 21, 2011 5:40 am

...
ma dao nay em vao dien dan hay bi the nay nhi dac biet vao phan thu gian muc nao cung bi vay.
r
2011-12-16_172054.png (47.89 KiB) Đã xem 3152 lần.
Tập tin đính kèm
rr
2011-12-16_172537.png (37.42 KiB) Đã xem 3130 lần.
rrr
2011-12-16_172445.png (61.49 KiB) Đã xem 3124 lần.
Sửa lần cuối bởi wabuon vào ngày T.Năm Tháng 6 21, 2012 8:07 am với 1 lần sửa.
wabuon

Gửi bàigửi bởi phi » T.Tư Tháng 12 21, 2011 11:19 am

ma dao nay em vao dien dan hay bi the nay nhi dac biet vao phan thu gian muc nao cung bi vay.

Cái em thấy là 1 dịch vụ hỗ trợ khách hàng của google. Anh không biết tại sao google lại kết luận là trang CCM có malware. Admin đã báo lại, và thuê 1 nhóm về security đi rà soát lại cho CCM. Họ sẽ chỉn sửa cho mình vụ này để các phụ huynh không bị chặn khi vào nữa.

Cảm ơn em đã đăng hình cho biết tình hình.
Phi
Special Ed.
phi

Gửi bàigửi bởi wabuon » T.Hai Tháng 3 11, 2013 11:53 pm

:| :mrgreen: :( :shock: :? :cry: :( :x :oops: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :(
wabuon

Gửi bàigửi bởi wabuon » T.Ba Tháng 3 12, 2013 12:14 am

.........
Sửa lần cuối bởi wabuon vào ngày T.Hai Tháng 3 18, 2013 9:50 am với 1 lần sửa.
wabuon

Gửi bàigửi bởi Rose » T.Ba Tháng 3 12, 2013 6:11 pm

phi đã viết:Chào em,

Những bài viết như của em, nếu xảy ra tại California, lập tức sẽ đưa tới các sự việc sau:

- Bài viết bị xóa vì nội dung bạo lực
- Một chuyên gia tâm lý sẽ liên lạc ngay với em qua điện thoại

Nhưng em đang ở VN, anh thì đang ở San Jose. Cho nên khi admin muốn xóa bài của em, anh nói "đừng". Anh sợ làm thế em sẽ bị bế tắc, nghĩ rằng mọi người tránh xa em, làm tình trạng trầm trong hơn. Admin thì lý luận rằng nếu không xóa, sẽ ảnh hưởng tới các thành viên khác trong diễn đàn này, và làm em càng lún sâu vào các ý nghĩ tiêu cực

Nếu em bế tắc như vậy, cho anh xin số điện thoai, anh sẽ gọi về nói chuyện cho rõ ràng, hy vọng giúp được gì cho em. Trong khi đó, hy vọng em đừng đặt anh vào tình trạng khó xử nhé.

Đọc bài này của anh Phi thấy sống ở California quá tuyệt ạ. Và nếu thế có lẽ em không phải trầm cảm suốt 10 năm, mặc dù em cũng đi tâm sự tùm lum, gặp ai có dính líu tới bác sỹ với nhà tâm lý là cầu cứu mà chả thấy ai giúp mình. Đến tận bệnh viện có khi còn bị hành cả tinh thần thể xác trước khi được chữa nữa đó. Buồn mấy phút.

Cách đây nhiều năm em từng tâm sự trên 1 diễn đàn là làm ơn cho tôi biết tôi bị làm sao, vì sao tôi không mở lòng giao tiếp tự nhiên được. Đó, em cầu cứu vậy đó, nhưng số em không may là mãi tận giờ mới gặp diễn đàn này. Rồi cuối cùng có bệnh thật sự mà không hề biết.
Rose

Gửi bàigửi bởi phi » T.Ba Tháng 3 12, 2013 6:23 pm

Bà Lan có 2 cô con gái sinh đôi giống nhau như đúc. Một cô tên Hương một cô tên Bích. Lúc nhỏ 2 chị em tính tình giống nhau, càng lớn thì càng khác biệt.

Cô Hương tự tin, nghĩ mình là người vui vẻ, được mọi người chung quanh thích. Với suy nghĩ như vậy, khi đi đến các buổi tiệc, đám cưới, sinh nhật, cô đều chủ động tới làm quen bạn mới. Cơ hội thành công chỉ là 50% cho nên 10 người làm quen, chỉ có 5 người trở thành bạn. Lâu ngày, Hương càng nhiều bạn bè.

Cô Bích thì tự ti, nghĩ chẳng ai muốn làm quen với mình. Với suy nghĩ như vậy, khi đi đến các buổi tiệc, cô ngồi im nghĩ rằng: "Ra làm quen mà người ta không thích mình thì quê lắm. Thôi cứ đợi xem có ai muốn làm quen với mình trước thì mình trả lời". Cơ hội thành công của Bích cũng chỉ là 50%, nhưng vì chẳng chủ động làm quen ai cả, Bích ngày càng ít bạn.

Vậy thì đó là do số của Hương và Bích khác nhau hay do chính Bích gây ra cho mình?

Đôi khi cuộc đời của mình đi theo hướng do chính các suy nghĩ, hành động của mình gây ra. Tôi tin vào Thượng đế, số mạng, nhưng đó là những cái to tát mà các Đấng đó vạch ra. Tôi không tin Phật hay Chúa hay Thánh Ala nào đó, buổi sáng thức dạy vừa đánh răng vừa nghĩ xem xem hôm nay cho ai nổ lốp xe để đi làm muộn, cho ai bị giựt ipad, cho ai dẵm cái vỏ chuối để té rách cái quần. :cry:

Ngày về chầu trời, chắc Thượng đế sẽ mắng Bích như sau: "Ta cho con các cơ hội, sắc đẹp, trí thông minh như em con, vậy mà con chẳng đem ra dùng. Con đáng bị phạt". Tương tự như vậy, có những người rất thông minh đang quảng cáo bán thuốc chữa hết TK trên diễn đàn này, ngày nào đó sẽ nghe phán rằng: "Ta cho con trí thông minh hơn người. Thà là con vất nó đi chẳng chịu giúp ai, sao lại dùng nó để bán thuốc chữa hết TK". :twisted:

Em nói mấy năm nay không ai giúp đc em, vậy thì tới lúc em tự giúp em, đổi cách suy nghĩ đi, rồi chính em sẽ đi được con đường em muốn . Có thể em sẽ không thành công như em muốn, nhưng ít ra là em có cố làm . Sống như Hương, đừng sống như Bích.
Sửa lần cuối bởi phi vào ngày T.Ba Tháng 3 12, 2013 8:39 pm với 4 lần sửa.
Phi
Special Ed.
phi

Trang vừa xemTrang kế tiếp

Quay về Hỏi Đáp (xin đọc lại những bài cũ trước khi hỏi)

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.35 khách.