Vấn đề trong cuộc sống / thành viên wabuon

Re: Vấn đề trong cuộc sống / thành viên wabuon

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Ba Tháng 3 12, 2013 6:30 pm

Khi mình nhìn chung quanh, còn nhiều người bất hạnh đáng buồn hơn mình - Nói đâu xa, khi xem TV các cảnh đời bất hạnh dường như cứ nối tiếp trong 1 gia đình... Nhìn xa và nhìn rộng hơn trong cuộc sống, thấy mình còn may mắn. Hãy tích cực làm điều gì đó, dù nhỏ, có ích cho mọi người, cho cá nhân nào đó, cho cộng đồng hơn là ngồi than thở tự trách mình em ah.
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi Rose » T.Ba Tháng 3 12, 2013 7:57 pm

Ôi anh Phi có nhận ra em không? Em hỏi anh về bệnh tourette đây mà? Tourette đi cùng với một số rối loạn khác như trầm cảm, OCD,... đúng không anh? Trước giờ em đâu có biết tại sao tự nhiên em đang sống vô tư thoải mái, học hành giỏi giang thì lại bị trầm cảm. Giờ có thể em có câu trả lời :mrgreen: . Em đã tìm cách thay đổi mình rất nhiều năm nay, nhưng chưa làm được gì nhiều lắm, chứ không phải không thay đổi gì. Tệ hơn là em cũng nghĩ vì em suy nghĩ bi quan nên mới thế, mà không nghĩ mình có bệnh, nghĩ mình có tật thôi. Vì không ai biết đến bệnh nên mình lo sợ, mình hoảng loạn không hiểu tại sao mình lại thế, bị người ta nhìn, bị người nhà chửi mắng,... ngay bây giờ em cũng còn không hiểu tại sao. Anh Phi nhớ em chưa?
Rose

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Ba Tháng 3 12, 2013 8:01 pm

Rose, em mua quyển "GỌI BÌNH YÊN QUAY VỀ" của BS Lê Quốc Nam, hay lắm đó, xem xong em sẽ có câu trả lời cho mình.
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi Rose » T.Ba Tháng 3 12, 2013 8:19 pm

phtran1302 đã viết:Rose, em mua quyển "GỌI BÌNH YÊN QUAY VỀ" của BS Lê Quốc Nam, hay lắm đó, xem xong em sẽ có câu trả lời cho mình.

Vâng ạ, quyển đó là về vấn đề trầm cảm phải không chị? Nhưng em có bệnh khác tệ hơn, cần bác sỹ đó chị.

Thực ra là trầm cảm em đã vượt qua rồi, không cần thuốc, nhưng đánh đổi bằng 1 năm tạm nghỉ học. Bây giờ em không hề chán đời :lol:
Rose

Gửi bàigửi bởi phi » T.Ba Tháng 3 12, 2013 8:34 pm

Anh Phi nhớ em chưa?

Hà hà, cái này là tại bạn hỏi tôi trước đó nhe. Các cô giáo ở Ban Mai có người gọi tôi là ma cà rồng vì thấy tôi thức khuya. Có PH gọi tôi là thầy bói vì tôi hên đoán trúng nhiều thứ. Hôm vừa rồi có 1 GV tên H. xin việc, cũng đang thắc mắc tại sao tôi đoán ra đúng con số cô ta đang nghĩ trong đầu.

Có nhớ ra bạn không á? Tuy bạn chưa bao giờ nói tên thật, nhưng tôi biết bạn trùng tên với giáo viên bên trên. Bạn có nhận ra dãy số này không? 3210
Sửa lần cuối bởi phi vào ngày T.Ba Tháng 3 12, 2013 8:37 pm với 1 lần sửa.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi bienca » T.Ba Tháng 3 12, 2013 8:37 pm

Hôm nay có người chỉ cho mình thấy mình giống đời cô Bích. Từ này mình sống đời cô Hương thoai :D.
bienca

Gửi bàigửi bởi Rose » T.Ba Tháng 3 12, 2013 8:41 pm

phi đã viết:
Anh Phi nhớ em chưa?

Hà hà, cái này là tại bạn hỏi tôi trước đó nhe. Các cô giáo ở Ban Mai có người gọi tôi là ma cà rồng vì thấy tôi thức khuya. Có PH gọi tôi là thầy bói vì tôi hên đoán trúng nhiều thứ. Hôm vừa rồi có 1 GV tên H. xin việc, cũng đang thắc mắc tại sao tôi đoán ra đúng con số cô ta đang nghĩ trong đầu.

Có nhớ ra bạn không á? Tuy bạn chưa bao giờ nói tên thật, nhưng tôi biết bạn trùng tên với giáo viên bên trên. Bạn có nhận ra dãy số này không? 3210

Không sao đâu anh Phi, vì em đăng ký số không thật và tên không thật. Em xin lỗi em phải giấu thôi. Nhưng đó đúng là em :mrgreen:
Vậy là anh nhớ em đấy chứ. Em hẹn bác sỹ rồi, bác sỹ có nói khám thì khám thôi bệnh này phức tạp :cry:
Rose

Gửi bàigửi bởi phi » T.Ba Tháng 3 12, 2013 8:44 pm

Rose đã viết:
phi đã viết:
Anh Phi nhớ em chưa?

Không sao đâu anh Phi, vì em đăng ký số không thật và tên không thật. Em xin lỗi em phải giấu thôi. Nhưng đó đúng là em :mrgreen:
Vậy là anh nhớ em đấy chứ. Em hẹn bác sỹ rồi, bác sỹ có nói khám thì khám thôi bệnh này phức tạp :cry:

Không sao đâu H :-) Làm cái ngành can thiệp tư vấn này, sau nhà mình có cái hố mà. Vì nghe nhiều bí mật quá mà phải giữ kín, lâu ngày bị dồn nén thì chui đầu vào cái hố đó hét lên "Tôi biết cô Rose mà ..." :lol:

Nhà tâm lý, ông cha nghe xưng tội và luật sư là 3 cái nghề nghe xong không đc tám lại cho nên nhà ai cũng đào 1 cái hố sau vườn :lol:
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi Rose » T.Ba Tháng 3 12, 2013 8:51 pm

phi đã viết:
Rose đã viết:

Không sao đâu H :-) Làm cái ngành can thiệp tư vấn này, sau nhà mình có cái hố mà. Vì nghe nhiều bí mật quá mà phải giữ kín, lâu ngày bị dồn nén thì chui đầu vào cái hố đó hét lên "Tôi biết cô Rose mà ..." :lol:

Nhà tâm lý, ông cha nghe xưng tội và luật sư là 3 cái nghề nghe xong không đc tám lại cho nên nhà ai cũng đào 1 cái hố sau vườn :lol:

Có khi bệnh nhân đến khám phải vác theo cái mẹt che mặt + giấy tờ giả để bác sỹ không cần phải đào hố :lol:

Ối. Mà sếp em cũng làm bác sỹ, tinh lắm, phát hiện ra cái gì là tic rồi. Có chết em không!
Rose

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Ba Tháng 3 12, 2013 9:06 pm

Chơi đoán ô chữ....mình đoán tên bạn có chữ "G" ở cuối ...hiiiiiii :lol: :lol: :lol:
Phương
phtran1302

Trang vừa xemTrang kế tiếp

Quay về Hỏi Đáp (xin đọc lại những bài cũ trước khi hỏi)

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.67 khách.