con tôi có bị tự kỉ không?

con tôi có bị tự kỉ không?

Gửi bàigửi bởi owenclements » T.Sáu Tháng 8 02, 2019 2:23 am

con toi nam nay 3 tuoi, tu nho be co nhung bieu hien cua chung tu ky :ko biet ten minh,goi ko quay lai,ko nhan biet dc nguoi than trong gia dinh,ko biet chi do vat,ko co ngon ngu,ko biet vo tay,ko giao tiep bang mat.....".den 18 thang chau moi biet noi.den bay gio toi thay chau co nhung bieu hien tien bo ro ret:biet dung ngon tay de chi,biet yeu cau me va nguoi than giup do be.Đac biet doi voi nguoi la:co giao hang xom thi be to ra co ky luat hon,len truong hoc co giao dut cho an com xong biet dem chen bo vao noi quy dinh-tu cam ly sua uong,(o nha thi me phai ep moi uong),tu len giuong nam cho co giao toi ru ngu(o nha thi me phai nam voi be be moi chiu ngu).be co tri nho tot co the nho cac con so tu 1-10.that ca cac tam hinh do vat ,con vat,hoa la,rau qua be deu nho het,be cung thuoc long tho rat nhanh tuy doc co ngong ngiu....Toi mot minh nuoi con ,3 thang nay toi vao nhatrang lam viec,moi tuan chi ve tham be mot lan.nghe ong ba ngoai ke,be o nha ngoan lam,chiu an uong ngu,ko voi vinh.Nhung khi toi ve tham be thi be nhong nheo lam,theo me hoai,ko muon di hoc....Hoi 18 thang toi cho chau vaobenh vien NHI DONG oTPHCM thi ba si cho biet chau bi roi loan phat trien.Vay xin concuame cho biet truong hop cua chau o muc do nao.Toi phai lam gi de can thiep cho chau phat trien tot hon,cung xin concuame bay cho cach lam sao de be co the tu an com ma ko can me dut cho.toi muon day cho chau nhung bai hoc da doc trong concuame nhung chau ko chiu ngoi vao ban lau va ko may chu tam toi bai hoc.chau hien dang hoc tai truong mau giao cong lap
mong som nhan duoc thu hoi am!!!
owenclements

Re: con tôi có bị tự kỉ không?

Gửi bàigửi bởi admin » CN Tháng 8 25, 2019 4:12 pm

Chào bạn,

Việc kết luận một bé có Rối loạn TK hay không, không thể làm online. Bạn cần gặp bác sĩ ở khu vực sinh sống, gặp trực tiếp.

Hoi 18 thang toi cho chau vaobenh vien NHI DONG oTPHCM thi ba si cho biet chau bi roi loan phat trien.Vay xin concuame cho biet truong hop cua chau o muc do nao.

Chúng tôi cũng không thể trả lời câu hỏi này. Con bạn năm nay đã 3 tuổi, nếu cần bạn nên mang lại bệnh viện Nhi Đồng hoặc một cơ sở y tế khác xin khám và hỏi các câu hỏi trên.

Toi phai lam gi de can thiep cho chau phat trien tot hon,cung xin concuame bay cho cach lam sao de be co the tu an com ma ko can me dut cho.toi muon day cho chau nhung bai hoc da doc trong concuame nhung chau ko chiu ngoi vao ban lau va ko may chu tam toi bai hoc

Bạn nên nghĩ tới việc can thiệp dài hạn hơn là làm gì cho các việc trước mắt. Tự ăn cơm chỉ là 1 trong nhiều mục tiêu tự lập, rồi các mục tiêu về ngôn ngữ hay nhận thức khác mà con bạn có thể cần. Bạn nên tìm một cơ sở can thiệp cho cháu. Họ gặp, khám và có thể tư vấn cho bạn tốt hơn, chính xác hơn. Nếu ở Sài gòn, bạn có thể mang tới TT Nhân Văn (ttnv.org) hoặc các Trung tâm, Trường chuyên biệt khác. Dựa trên sự tư vấn của họ, bạn sẽ tìm ra nơi thích hợp.
admin
Site Admin

Re: con tôi có bị tự kỉ không?

Gửi bàigửi bởi Mẹ Bình » T.Hai Tháng 8 26, 2019 1:28 am

owenclements đã viết:con toi nam nay 3 tuoi, tu nho be co nhung bieu hien cua chung tu ky :ko biet ten minh,goi ko quay lai,ko nhan biet dc nguoi than trong gia dinh,ko biet chi do vat,ko co ngon ngu,ko biet vo tay,ko giao tiep bang mat.....".den 18 thang chau moi biet noi.den bay gio toi thay chau co nhung bieu hien tien bo ro ret:biet dung ngon tay de chi,biet yeu cau me va nguoi than giup do be.Đac biet doi voi nguoi la:co giao hang xom thi be to ra co ky luat hon,len truong hoc co giao dut cho an com xong biet dem chen bo vao noi quy dinh-tu cam ly sua uong,(o nha thi me phai ep moi uong),tu len giuong nam cho co giao toi ru ngu(o nha thi me phai nam voi be be moi chiu ngu).be co tri nho tot co the nho cac con so tu 1-10.that ca cac tam hinh do vat ,con vat,hoa la,rau qua be deu nho het,be cung thuoc long tho rat nhanh tuy doc co ngong ngiu....Toi mot minh nuoi con ,3 thang nay toi vao nhatrang lam viec,moi tuan chi ve tham be mot lan.nghe ong ba ngoai ke,be o nha ngoan lam,chiu an uong ngu,ko voi vinh.Nhung khi toi ve tham be thi be nhong nheo lam,theo me hoai,ko muon di hoc....Hoi 18 thang toi cho chau vaobenh vien NHI DONG oTPHCM thi ba si cho biet chau bi roi loan phat trien.Vay xin concuame cho biet truong hop cua chau o muc do nao.Toi phai lam gi de can thiep cho chau phat trien tot hon,cung xin concuame bay cho cach lam sao de be co the tu an com ma ko can me dut cho.toi muon day cho chau nhung bai hoc da doc trong concuame nhung chau ko chiu ngoi vao ban lau va ko may chu tam toi bai hoc.chau hien dang hoc tai truong mau giao cong lap
mong som nhan duoc thu hoi am!!!

chị ơi, ngày xưa con chị khi phát hiện có các biểu hiện như vậy mình có đến bs xin tư vấn can thiệp ko chị? hay mình để bé tự lớn đến 3 tuổi như giờ luôn??
Mẹ Bình

Quay về Hỏi Đáp (xin đọc lại những bài cũ trước khi hỏi)

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.61 khách.