Bé 38t, San Jose

Bé 38t, San Jose

Gửi bàigửi bởi phi » CN Tháng 3 27, 2016 5:15 pm

Chào anh,mình có bé trai năm đã 38 tháng tuổi,bé trai nhà mình thể lực và vận động rất tốt nhưng bé có khuyếm khuyết là chậm hiểu chậm nói và bị rối loạn ngôn ngữ,bé ko
Chịu chủ động nói và tiếp thu hơi chậm so với các bạn cùng trang lứa,mìn có cho be đi khám ở pk Nhi đồng 2 và bs Kiều Thanh Hà bảo bé bị rối loạn ngôn ngữ và chậm hiểu cần cAn thiệp. Theo mình biết để can thiệp ở lứa tuổi này hơi chậm nhưng có còn hơn ko phải ko ah,tuy nhiên mình có hoàn cảnh riêng như vầy ah,ba bé hiện đang định cư ở bang San Jose California,mìn và bé cũng vừa mới đc Lsq Mỹ chấp thuận cấp visa để qua US định cư cùng ba bé,vậy anh có thể cho mình hỏi là khj qua bên đó mìn có thể tới đâu để cho bé test tình trạng hiện thời cũng như có thể tham gia các lớp học can thiệp ngôn ngữ ở bên đó như thế nào để bé có thể sớm hòa nhâpkj với các bạn cùng trang lứa được ko ah
Rất mong nhận được lời khuyên cũng như sự phản hồi sớm từ anh ạ
Chân thành cảm ơn
Phuơng Tôn

Bạn cầm theo tất cả các hồ sơ đà có . Khi qua định cư, học khu nơi bạn sinh sống sẽ lo các việc còn lại . Bạn gọi lấy hẹn khám bác sĩ bên San Jose, đưa các hồ sơ từ VN (tìm bác sĩ tâm thần nhi). BS sẽ cho bạn biết cần làm gì kế tiếp.

Còn như bạn muốn ll với các ph bên đó, bạn vào trang web Hội PH Trẻ TK tại San Jose http://www.php.com/

Bạn cứ yên tâm lo cho con qua tới San Jose nhe, mọi việc sẽ được làm theo đúng quy trình.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Quay về Hỏi Đáp (xin đọc lại những bài cũ trước khi hỏi)

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.40 khách.