Be 11 thang co dau hieu khong binh thuong

Re: Be 11 thang co dau hieu khong binh thuong

Gửi bàigửi bởi Ngoc Nguyen » T.Tư Tháng 11 12, 2014 10:35 pm

Em để ý thì thấy nó thường ngồi co chân như trong hình đó anh

h1.jpg (17.49 KiB) Đã xem 1468 lần.

h2.jpg (11.82 KiB) Đã xem 1464 lần.
Ngoc Nguyen

Gửi bàigửi bởi phi » T.Bảy Tháng 11 15, 2014 10:35 am

Như tôi trao đổi với bạn qua điện thoại, bạn nên làm cuốn sổ theo dõi, ghi chép lại chi tiết. Với độ tuổi này thì chưa nên đưa đi định rối loạn. Các lo lắng khác của bạn về vận động, thể lý, bạn nên để bác sĩ địa phương (chỗ bạn ở hoặc Sài gòn) gặp con bạn trực tiếp, khám và quyết định nhé.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi Ngoc Nguyen » CN Tháng 11 16, 2014 5:25 am

Da. Em dang Theo doi be va ghi chep lai. Em rat cam on su Giup do va nhung loi Khuyen cua anh.
Ngoc Nguyen

Gửi bàigửi bởi Ngoc Nguyen » T.Ba Tháng 11 25, 2014 9:56 pm

Chào anh Phi,
Anh khỏe không ạ?
Sau khoảng gần 2 tuần theo dõi, hiện tại bé đã có biểu hiện biết bye bye, nhưng tùy hứng thích thì làm. Bye bye theo kiểu tay vẫy vẫy (vẫy lên vẫy xuống) chứ không phải kiểu lắc tay. Dạy "ạ" vẫn chưa chịu làm.
Tính tình khá vui vẻ lanh lẹ, bi bô "cha cha à", "chi chi", "me me", "ba ba" rất nhiều.
Biết vỗ tay, vỗ xog đập đập lên đầu.
Bò 1 chân vẫn còn, thỉnh thoảng có bò 2 chân, em đã hỏi bác sỹ nhi thì bác sỹ lại nói là tình trạng đó không sao. Bé đang tập đi, có thể tự vịn xe tập đi và rất thích đi (xe bằng gỗ, khi đẩy có các con chim gõ cọc cọc).
Ngoài ra, hồi lúc bé mới sinh, bé có bị vàng da nhưng lúc ở bệnh viện chỉ kếu theo dõi do bsy nói vàng nhẹ có thể là sinh lý. Nhưng khi về nhà đã 8 ngày (có phơi nắng) nhưng bé chưa hết vàng và có nội 1 vài mụn mũ ở ngay nách cánh tay. Em trở lại bv thì bsy bảo nhập viện chiếu đèn và chích kháng sinh do được chuẩn đoán là vàng da do nhiễm trùng. Chiếu đèn trong 2 ngày thì hết vàng nhưng chích kháng sinh đến 5 ngày (do bs bảo chích cho đủ liều).
Em ko biết vàng da có ảnh hường đến tự kỷ ko ạ? Theo một số tài liệu em thấy chưa cho bằng chứng nào chứng minh rõ ráng vàng da và tự kỷ có liên quan.
Không biết tình trạng bé hiện giờ đã được cải thiện chưa ạ? Mong anh cho em thêm 1 số lời khuyên. Em cảm ơn anh rất nhiều!
Ngoc Nguyen

Gửi bàigửi bởi phi » T.Ba Tháng 11 25, 2014 11:31 pm

Em ko biết vàng da có ảnh hường đến tự kỷ ko ạ? Theo một số tài liệu em thấy chưa cho bằng chứng nào chứng minh rõ ráng vàng da và tự kỷ có liên quan.

Tôi chưa nghe ai nói TK do vàng da ra cả, và cũng chưa có nghiên cứu khoa học nào biết được chính xác lý do duy nhất gây ra TK là gì, cho nên bạn đừng băn khoăn tại sao.

Không biết tình trạng bé hiện giờ đã được cải thiện chưa ạ?

Bạn có câu trả lời mà . Coi tình trạng hiện nay, so sánh với ghi chép vài tháng trước thì biết có tiến bộ hay không. Tiến bộ vậy có phù hợp với khả năng không thì cần gặp bác sĩ địa phương. Còn hiện tại tiến bộ vậy có đủ theo chuẩn chưa thì bạn dò trên concuame.com nhé .
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi Ngoc Nguyen » T.Sáu Tháng 12 05, 2014 7:31 am

Chao anh Phi,
Hnay e co doc 1so topic tren dien dan va co 1 topic ve vde co cung. Hoi be e k de y la khi Keo tay be len thi co voi lung co thag k,nhung nay be 12 thag e lam thu thi co be nga ve phia sau. Hien nay be quay dau tu fia,dau ngoc len thag khi am dug tu Luc hon 3 thag.cu let chan be thi ngon cup vao. Vay be co bi co cung k anh?
Ngoc Nguyen

Gửi bàigửi bởi Ngoc Nguyen » T.Sáu Tháng 12 05, 2014 7:38 am

Be cung biet ngua dàu len khi ngoi, vi du ngua dau nhin than lan tren tran Nha.
Ngoc Nguyen

Trang vừa xem

Quay về Hỏi Đáp (xin đọc lại những bài cũ trước khi hỏi)

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.29 khách.