Bé bị rối loạn ngôn ngữ diễn đạt

Bé bị rối loạn ngôn ngữ diễn đạt

Gửi bàigửi bởi Kim Ngân » T.Năm Tháng 8 14, 2014 1:43 am

Gửi các anh chị có con em mà bị bệnh như bé nhà em thì giúp em nhé.

Con trai em hôm qua tròn đúng 32 tháng tuổi, bé được đưa đi khám và bác sĩ định bệnh là Rối loạn ngôn ngữ giao tiếp. Bác sĩ có đưa cho em hai cuốn sách và cái đĩa để giúp bé cải thiện tình trạng và hẹn 3 tháng sau (ngày 6/11/2014) sẽ tái khám.

Hiện tại em không biết bắt đầu từ đâu, như thế nào? anh chị nào rơi vào trường hợp tương tự như em và bé nhà đã vượt qua hoặc thuyên giảm trình trạng thì hướng dẫn em nhé. Mỗi ý kiến của anh chị đều rất quý với em lúc này.
Kim Ngân

Re: Bé bị rối loạn ngôn ngữ diễn đạt

Gửi bàigửi bởi duylong » CN Tháng 9 21, 2014 11:41 pm

Bạn không nói rõ tình trạng của con bạn nên mình không biết khuyên bạn thế nào cả. mình là cô giáo và cũng gặp nhiều trường hợp rối loạn ngôn ngữ nếu bạn cần hỗ trợ hãy gọi cho mình, mình tư vấn cho bạn số điện thoại của mình là [bị xóa]
duylong

Re: Bé bị rối loạn ngôn ngữ diễn đạt

Gửi bàigửi bởi phi » T.Hai Tháng 9 22, 2014 7:32 pm

Kim Ngân đã viết:Gửi các anh chị có con em mà bị bệnh như bé nhà em thì giúp em nhé.

Con trai em hôm qua tròn đúng 32 tháng tuổi, bé được đưa đi khám và bác sĩ định bệnh là Rối loạn ngôn ngữ giao tiếp. Bác sĩ có đưa cho em hai cuốn sách và cái đĩa để giúp bé cải thiện tình trạng và hẹn 3 tháng sau (ngày 6/11/2014) sẽ tái khám.

Hiện tại em không biết bắt đầu từ đâu, như thế nào? anh chị nào rơi vào trường hợp tương tự như em và bé nhà đã vượt qua hoặc thuyên giảm trình trạng thì hướng dẫn em nhé. Mỗi ý kiến của anh chị đều rất quý với em lúc này.

Ngôn ngữ có 2 mảng là cảm nhận và diễn đạt , là 2 cái cần phân biệt ở độ tuổi của con bạn . Mình không hiểu chữ "giao tiếp" ở đây nghĩa là gì . Bạn cần nói rõ hơn tình trạng con mình, cho biết so với chuẩn phát triển ra sao thì mọi người mới có thể khuyên bạn cụ thể được .
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Quay về Hỏi Đáp (xin đọc lại những bài cũ trước khi hỏi)

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.56 khách.