tôi cần phải làm gì cho con bây giờ?

Re: tôi cần phải làm gì cho con bây giờ?

Gửi bàigửi bởi bích phÆ°Æ¡ng » T.Năm Tháng 8 06, 2015 9:05 pm

Be da 3 thang rui ma ko nhin 5heo vat gi het ming co treo do choi nhung be cung khong nhin theo nua
bích phương

Gửi bàigửi bởi quoct301 » T.Tư Tháng 1 20, 2016 1:21 am

bạn ơi mình đọc bài này thì giống y hệt bé mình bây giờ. bạn có thể cho mình biết bé bạn giờ thế nào oy ko? mình cũng đang rất lo lắng
quoct301

Gửi bàigửi bởi Lương » T.Năm Tháng 5 09, 2019 10:08 pm

Con e được 4 tháng 3 ngày mà ai gọi hay nói chuyện với bé bé ko nhìn mình đâu ạ
Lắc đồ chơi hay vỗ tay bé chỉ nghe chứ ko nhìn theo
Giờ e phải làm sao ạ
Lương

Gửi bàigửi bởi Mẹ Bình » T.Hai Tháng 8 26, 2019 1:13 am

qapooh đã viết:Bạn zangnt ơi, cho mình hỏi, bh con bạn thế nào rồi? Con mình giờ 3 tháng cũng có những biểu hiện giống con bạn, ko thik nhìn người đối diện để nói chuyện, mắt cứ đảo lung tung đi đâu ấy, mặc dù mình đang ngồi đối mặt với bé luôn. Bé còn chưa nhận ra đâu là bố mẹ. Bé chỉ thik nhìn đồ chơi thôi chứ ko nhìn mặt người, mọi ng nhìn bé thì mắt bé cứ đảo đi đâu ấy. :( Mọi người ai có kinh nghiệm thì cho mình biết với nhé. Mình lo lắng cho con lắm. Đầu óc cứ nặng trĩu mấy hôm nay, ko hiểu con mình có bt ko. :(

bạn ơi, con bạn bây giờ thế nào rồi? con mình nay 4 tháng 3 ngày rồi, bé cũng giống y như những gì bạn kể về con bạn. chẳng thèm ê a với ai. cứ có ai nhìn nói chuyện với bé là bé lại quay mặt chổ khác. mẹ gọi cũng ko thèm nhìn, chỉ lúc đặt bé nằm xuống, nhìn thẳng bé thì bé có hươ tay hươ chân thôi chứ hiếm khi cười. mình lo quá, cứ mỗi lần thấy con ko nói gì là lại rớt nước mắt. làm ơn reply mình với,
Mẹ Bình

Gửi bàigửi bởi Ngọk Khương » T.Sáu Tháng 7 17, 2020 12:11 am

Các mẹ ơi. Chia sẻ cho mình với ạ. Mình cũng thật sự lo lắng quá. Khóc mỗi đêm mỗi khi nhìn con. Bé mình cũng y như v. Nhưng bé
1. Không nhìn theo vật di chuyển lục lạc, trống
2. Không hóng khi nghe nhạc, hay âm thanh
3. Bé có giật mình khi nghe tiếng động trong lúc ngủ, nhưng khi thức mọi âm thanh đều không thu hút được bé
4. Bé chỉ nhìn và cười khi mẹ hay mọi ng đưa gương mặt lại gần cười mỉm r quay đi nơi khác
5. Bé k thích thú với đồ chơi
6. Bé chỉ mút tay, bé hay nhìn ngược lên về 1 phía và cười
7. Bé chưa biết lạ quen.
8. Bé chưa lẫy, chỉ cong 2 chân lên r đập bịch bịch xuống
9. Đưa đồ vật bé k biết nắm hay với lấy
Xin các mẹ hãy chia sẽ cho mình để mình yên tâm ạ. Chứ như giờ mỗi đêm dậy cho con bú mà cứ nằm ôm con r khóc các mom ạ. Mình stress lắm luôn í ạ
Ngọk Khương

Gửi bàigửi bởi Thuy09114 » T.Năm Tháng 7 30, 2020 7:08 am

Ngọk Khương đã viết:Các mẹ ơi. Chia sẻ cho mình với ạ. Mình cũng thật sự lo lắng quá. Khóc mỗi đêm mỗi khi nhìn con. Bé mình cũng y như v. Nhưng bé
1. Không nhìn theo vật di chuyển lục lạc, trống
2. Không hóng khi nghe nhạc, hay âm thanh
3. Bé có giật mình khi nghe tiếng động trong lúc ngủ, nhưng khi thức mọi âm thanh đều không thu hút được bé
4. Bé chỉ nhìn và cười khi mẹ hay mọi ng đưa gương mặt lại gần cười mỉm r quay đi nơi khác
5. Bé k thích thú với đồ chơi
6. Bé chỉ mút tay, bé hay nhìn ngược lên về 1 phía và cười
7. Bé chưa biết lạ quen.
8. Bé chưa lẫy, chỉ cong 2 chân lên r đập bịch bịch xuống
9. Đưa đồ vật bé k biết nắm hay với lấy
Xin các mẹ hãy chia sẽ cho mình để mình yên tâm ạ. Chứ như giờ mỗi đêm dậy cho con bú mà cứ nằm ôm con r khóc các mom ạ. Mình stress lắm luôn í ạ

Bé mình mấy tháng rồi chị , nếu chị lo có thể cho con khám khoa tâm lý của bv nhi đồng 1 hay nd 2 để có hướng can thiệp vật lý trị liệu cho bé sớm theo kịp các bạn nha
Thuy09114

Trang vừa xem

Quay về Hỏi Đáp (xin đọc lại những bài cũ trước khi hỏi)

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.58 khách.