Xin được giúp đỡ bé 3 tuổi

Re: Xin được giúp đỡ bé 3 tuổi

Gửi bàigửi bởi NGUYEN QUANG » T.Hai Tháng 9 03, 2012 9:36 pm

Em cảm ơn cô nhiều!!!!!!!!!
Với khả năng của cháu hiện giờ thì mình cho đi đến trường mần non chơi cũng các bạn lúc buổi chiều được có đuọc không cô?
Cháu chưa có khả năng chơi với các bạn, chưa chú ý đến những bạn chơi cùng. nếu để cho cháu chơi cùng các bạn thì cháu không chơi mà chỉ chạy đi chạy lại và khua tay thôi, bạn làm gì mặc bạn cô ah. Còn các bạn ở lớp thì không chơi được với cháu
Vậy khi mình đưa cháu đến trường Mầm non thì mình làm như thế nào cô nhi?
NQ.D4_HT
Hình đại diện của thành viên
NGUYEN QUANG

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Tư Tháng 9 05, 2012 5:14 pm

Đi mầm non, hay học ở nhà với thầy, hay mai kia đi học ở đâu đi nữa, bé cũng có thể vẫn cần ng7ời hỗ trợ, nhất là phần chơi đùa giao tế. Nếu hỏi "phải làm gì" thì mình sẽ nói: Cho đi mầm non buổi chiều, và thầy Quang đi theo để điều hợp chơi đùa, học hành. Nhưng chỉ sợ nhà trường họ không chịu cho Quang vào.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi NGUYEN QUANG » T.Tư Tháng 9 19, 2012 6:01 pm

Em cảm ơn cô nhiều nha :P :P và tất cả mọi người trong diễn đàn...
Thời gian này đang đầu năm học nên chắc ai cũng đang bận rộn cả nhi? Và cả cô và A Phi cũng bận lắm đây
A, Phi ơi, qua quá trình tập luyện giờ cháu của em cũng đã biết thổi ra rồi, khi đánh răng cũng phun nước hoành tráng lắm. Từ khi cháu thổi ra được thì cháu cũng đang dần dần có những âm cần hơi ra nhiều như: Xiiiiiiiiiiiii, Shiiiiiii
Nhưng khi tập luyện âm để kéo dài âm thì em chưa tập được nhiều lắm nên em nhờ Anh và Cô T. A giúp em ở điểm này với, khi tập mình nên tập các nguyên âm trước phải không cô? sau đó mình kết hợp nguyên âm và phụ âm đi kèm phải không cô nhỉ? em cũng chưa hiểu nhiều về vấn đề này lắm, Cô giúp em thêm với nha
Em cảm ơn cô và anh nhiều nhé :) :) :)
NQ.D4_HT
NGUYEN QUANG

Gửi bàigửi bởi NGUYEN QUANG » T.Ba Tháng 12 25, 2012 6:26 pm

Em chào cô T. Anh, chào anh Phi và các anh chị trên diễn đàn!...........
Chúc mọi người một buổi sáng tốt lành, vui vẻ....
Qua quá trình học và luyện tập thì hiện giờ cháu của em cũng bắt đầu nói bập bẹ và đang tập nói nhiều từ đơn kèm theo từ đôi rồi, nhưng những từ cháu nói không rõ và rất khó nghe, em cũng thường xuyên khuyến khích cháu nói và luyện phát âm, cháu cũng đang dần hoàn thiện những âm đơn : a, u, i, e, ô.... Vậy em phải làm như thế nào để cháu có thể nói dễ nghe hơn?, nhiều lúc những từ nói ra của cháu lại toàn là " nha, nha, nha....". hiện nay cháu cũng đã hát theo được nhiều bài hát, và có những từ quen thuộc cháu thường nói có trong bài hát thì cháu hát rõ nhưng các từ còn lại cũng là " nha.. nha...nha" một lần nữa em nhờ mọi người giúp đỡ, có mẹ nào có bé đã có giai đoạn nào giống cháu của em thì giúp em với nha
Hiện giờ cháu cũng gần 4 tuổi rồi, ở nhà thì đầy áp lực và khó khăn kết hợp giữa vợ và chồng nên cháu của em cũng không đi theo một hướng để đến mục đích được: hàng ngày mẹ và giáo viên cho vào nề nệp học tập và nói chuyện cùng cháu, còn khi về với ba thì cháu không nghe lời và hành vi xuất hiện một cách đầy đủ vì ba không nói chuyện mà chỉ đứng trông và nhìn con vừa nhảy vừa hét, cũng đã chỉ cho ba chuyển cháu sang những hành động có nghĩa mà ba lại bỏ ngoài tai, không chịu làm. buổi sáng mẹ thì bận cho anh, còn ba thì cho cháu tiếp tục chạy nhảy và ba cứ bật ti vi lên ngồi xem rồi lâu lâu gọi tên con một tí.
Em cảm thấy cứ tình trạng như thế này thì cháu khó mà tiến bộ lắm, nên em mong được sự tư vấn từ cô T. A và các anh chị trên diễn đàn
EM rất chân thành cảm ơn diễn đàn, cảm ơn mọi người
NQ.D4_HT
NGUYEN QUANG

Gửi bàigửi bởi NGUYEN QUANG » T.Tư Tháng 2 13, 2013 6:13 pm

Nhân dịp năm mới, em chúc cho tất cả các bác, các cô, các chú - anh - chị trong diễn đàn CCM một năm mới tràn đầy sức khỏe, gặp nhiều may mắn, luôn luôn nổ lực và cố gắng hết mình vì những đứa con, đứa cháu của mình. em chúc cho những bậc làm bố - làm mẹ của các cháu luôn vững bước bên những đứa con xinh đẹp, những thiên thần bẻ bỏng luôn cần được giúp đỡ, Chúng ta hãy làm hết mình - cố gắng hết mình - sáng tạo hết mình vì đứa con thân yêu.Chúc cho tất cả các gia đình trên diễn đàn vui vẻ, hạnh phúc, vạn sự như ý - tỷ sự như mơ.....
NQ.D4_HT
NGUYEN QUANG

Gửi bàigửi bởi meque » T.Năm Tháng 4 10, 2014 7:42 pm

Tình hình bé sao rồi Quang? lâu rồi không thấy cập nhật nữa?
meque

Trang vừa xem

Quay về Hỏi Đáp (xin đọc lại những bài cũ trước khi hỏi)

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.33 khách.