2 BÉ GÁI 36 THÁNG CHẬM NÓI

Re: 2 BÉ GÁI 36 THÁNG CHẬM NÓI

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Tư Tháng 8 08, 2012 11:41 pm

Ủa, sao sinh đôi cùng trứng rồi lại một cô 36 tuần, một cô 37 tuần??? Chia phôi mà chia sau, thì chị nói cho nghe: em vô cùng may mắn vì cả hai cô đều xinh xắn, đầy... đủ. Và nêu bác sĩ bảo thế thì vai chị vai em thế là chuẩn rồi!!!

Em phải từ từ dậy cho con trả lời. Về câu hỏi thì câu dễ thôi cái đã. Đừng nóng vội, tẩu hỏa nhập ma đấy.

Chị có con bé cháu. Bố Mỹ mẹ Việt. Mẹ nó dậy: con gì đây, con ếch, con gì đây, con gà, con gì đây, con heo... Bỗng nó đòi (bằng tiếng Việt): "Con muốn đi thăm con... cụ!" Cụ đây là bà ngoại của mẹ nó.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Hình đại diện của thành viên
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi KTU » T.Năm Tháng 8 09, 2012 12:21 am

Vâng em cảm ơn chị. Em cũng thấy lạ cùng trứng mà kêu đứa trước đứa sau. Nhưng em khám ở hai bệnh viện lớn của Sài Gòn nên hi vọng là nó đúng thế.
Mấy hôm nay anh của bé đi chơi về (đi xa nhà hai tháng). Anh về cháu mừng lắm đi theo anh suốt ngày, anh nói câu gì mình nói y chang câu đó. Hi vọng anh về có thêm người chơi với cháu cháu sẽ tốt hơn. Em sẽ từ từ dạy cháu. Bé chị em sẽ cho về trường mầm non bình thường học lại vì em thấy cháu chịu chơi với bạn, biết bắt chước, biết tự chơi đồ chơi và có sáng tạo trong việc chơi. Còn bé em chắc em sẽ cho cháu ở lại trường chuyên biệt 1 năm nửa rồi tín tiếp, hi vọng một năm nửa con sẽ bằng chị của mình ở thời điểm bây giờ.
KTU

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Năm Tháng 8 09, 2012 12:27 am

Có 1 lượt hai con thấy mà ham ! :lol:
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi KTU » T.Năm Tháng 8 09, 2012 12:48 am

đừng có ham chị ơi, cực lắm lắm.
KTU

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Năm Tháng 8 09, 2012 12:53 am

KTU đã viết:đừng có ham chị ơi, cực lắm lắm.

Kệ! cực 1 lần rồi thôi, không cực đợt trước đợt sau gì nữa. Hồi đó, người ta nói ăn chuối đôi thì sinh con đôi, chị ăn quá chừng mà có được sinh đôi đâu. Phải chi hồi đó sinh ra 2 thằng, giờ khỏi lo hiiiiiiiii :D
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi KTU » T.Năm Tháng 8 09, 2012 1:02 am

Vậy là ăn nhầm chuối rồi. hihi.
Giờ sinh đi chị chắc là nó ra đôi đó vì hồi xưa em cũng ăn chuối đôi mà đứa đầu không ra đôi đứa sau thì ra đôi đó chị. Nhưng mà cực lắm à nha.
Bên tóp của chị ai cũng khuyên chị nên sinh em cho bé. Em cũng định nhảy vào nói một câu mà sợ nên thôi giờ nói ở đây vậy.
KTU

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Năm Tháng 8 09, 2012 1:08 am

Ôi, chị thèm có thêm em bé lắm lắm....ai cũng đốc....có 1 người quan trọng không chịu là .......ba HN :lol:
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi KTU » T.Năm Tháng 8 09, 2012 1:54 am

Mình làm liều đi chị. Có là ông ưng liền à. Hồi đó ba tụi nhỏ cũng đâu có ý định sinh con liền đâu, nhưng rồi em bị lở hai cô này, ông bảo là tùy em ưa làm gì với tụi nó thì làm. Đương nhiên là em sinh tụi nó ra rồi và ông chẳng nói gì nửa. Vậy giờ cũng có thêm con. Ổng cũng cưng tụi nó nhưng mà chỉ tội lười không giúp gì em thôi.
KTU

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Năm Tháng 8 09, 2012 7:45 pm

Liều ở độ tuổi trẻ trẻ chút cũng dám, đằng này..uhuuuu...già hoắt rồi còn sinh tới khi mình còng lưng con còn nhỏ xíu...tội nghiệp !
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi KTU » T.Tư Tháng 6 12, 2013 12:04 am

Em xin chào các anh chị trên diễn đàn. Lâu nay em vẫn vô nhà mình theo dõi các bài của các anh chị viết về các cháu, tuy nhiên em không biết nói gì cả nên im lặng. Vậy mà cũng gần 1 năm rồi chắc các anh chị đã quên mất em và hai cô bé sinh đôi rồi.
Một năm với những đứa trẻ bình thường thì có biết bao thay đổi, nhưng với các con của mình thì em thấy ít thay đổi quá.
Bé chị em đã cho đi học trường mầm non bình thường từ tháng 9. Cháu đi học ngoan và tự mình làm hết mọi thứ ở lớp giống như các bạn khác, riêng việc học thì cuối năm cô có trả vở tô màu về thì em thấy cháu chưa biết phối màu, cháu biết tô vào trong khung hình con vật nhưng chỉ dùng 1 màu thôi, ở nhà cũng vậy. Những tháng cuối năm học cháu đã chào cô ra về rõ ràng rồi, những tháng trước có khoanh tay chào nhưng mà nói lí nhí không nghe gì cả. Ở lớp cô dạy đọc thơ, dạy hát là cháu thuộc hết và được cô khen nhớ nhanh và lâu (hát là sở trường của cháu mà, ở nhà nghe bài hát mới nào vài ba lần là thuộc liền à), trường mầm non của cháu còn dạy 1 tuần 3 tiết tiếng anh, cháu nhớ và về nhà nói lại , thấy con cá là cầm lên fish, con khỉ thì monkey, con voi thì elephant,... cháu nhớ cả những câu chào hỏi thông thường. Em thấy rất vui vì như vậy là khả năng ghi nhớ của con rất tốt. Về ngôn ngữ cháu vẫn chưa chủ động đặt câu hỏi, có lẻ vì không có ngữ cảnh cho cháu phát huy việc hỏi, nhưng mà mình hỏi gì là cháu đều biết trả lời cả trước câu trả lời bao giờ cũng dạ , vì dụ "con có thích đi chơi không ?" thì cháu sẽ nói là "dạ thích", sai gì cũng làm, rất ngoan tới công ty ba là ngoan ngoãn ngồi chơi với các cô cho ba làm việc, không có phá phách gì cả, ba cháu khen hết lời và rất sung sướng. Nhưng mà nhõng nhẽo vô cùng. Hay đánh em bị la là khóc rồi nói mẹ thương , mẹ không nói thương thì khóc mãi, mà nói thương rồi cũng khóc và bắt mẹ thương là phải ôm, phải thơm vào má. Một ngày khóc làm nũng không biết bao nhiêu lần. Muốn ăn uống gì cũng biết yêu cầu, thích làm gì mà được người lớn khen, thích học chữ cái, số, màu sắc và nhớ hết những gì mình dạy. Về cô chị thì em thấy có hi vọng rồi. Giờ đã tròn 4 tuổi, hai năm nửa mới vào lớp một em rất hi vọng con sẽ theo kịp các bạn.
KTU

Trang vừa xemTrang kế tiếp

Quay về Hỏi Đáp (xin đọc lại những bài cũ trước khi hỏi)

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.37 khách.