2 BÉ GÁI 36 THÁNG CHẬM NÓI

Re: 2 BÉ GÁI 36 THÁNG CHẬM NÓI

Gửi bàigửi bởi kvan » T.Ba Tháng 6 25, 2013 12:02 am

minh nghe KTu noi cũng phải Huyền ah, nếu con Huyền học tốt bên kia thì bạn cứ cho con học 1thoi gian xem sao
kvan

Gửi bàigửi bởi KTU » T.Ba Tháng 6 25, 2013 12:29 am

Mấy hôm nay cô giáo khen con lắm. Tiến bộ rõ rệt về ngôn ngữ. Chịu nói theo cô lắm và nói khá đúng tình huống. Con đang vui đang hợp cô mà thay đổi môi trường đột ngột thì có đáng lo ngại không các anh chị. Em lại băn khoăn rồi.
KTU

Gửi bàigửi bởi Cao Thị TÆ° » T.Hai Tháng 12 16, 2013 6:07 pm

Nguyen,Anh đã viết:Hello các vị phụ huynh ơi, có biết ở đâu có can thiệp bán thời gian không nào?

Ở bệnh viện Thánh Mẫu, quận Tân Bình, trường Đại học Sư Phạm thành phố HCM khoa giáo dục đặc biệt, có can thiệp bán thời gian theo kiểu 1 tuần 2 đến 6 buổi tùy gia đình, 1 buổi hình như 1 tiếng rưỡi, mình chỉ nghe nói lại, nên muốn biết cụ thể chi tiết bạn phải đến tận nơi hỏi.
Cao Thị Tư

Gửi bàigửi bởi KTU » T.Ba Tháng 12 17, 2013 10:22 pm

Ui. Lâu lắm rồi em mới vô mục của em. Em cảm ơn chị Cao Thi Tu. Con em đã tìm được chổ học rồi ạ.
KTU

Gửi bàigửi bởi KTU » T.Ba Tháng 12 17, 2013 11:02 pm

Kvan ơi, chị còn vào diển đàn này nửa không vậy? Bé chị bây giờ học hòa nhập lớp chồi hay lớp lá vậy chị?
Bé nhà H vào đó đến tháng này nửa là gần tròn 5 tháng rồi đó. Và con vừa được chuyển lên học hòa nhập gần hai tuần nay. H vui lắm. Vậy là đã thõa mong đợi của mẹ rồi.

Hôm trước mới qua học lớp kia toàn mấy bé nhỏ hơn và mới vào khóc nhè quá trời. Không biết có phải vì vậy không mà từ ngày đó con suốt ngày nói nhãm và khóc nhè ăn vạ mẹ làm em căng thẳng lắm. Con cứ hát một bài hát nào đó và bắt em hát theo. Mẹ hát rồi cũng không chịu bắt hát mãi rồi thì con vửa hát vừa khóc, sau đó lại chuyển sang hát câu khác và khóc tiếp. Rồi thì mẹ bực lên mẹ nói thôi kệ con con cứ hát đi mẹ không hát nửa vậy là con khóc to lên giọng tủi hơn rồi hát to hơn. Nhưng mà ở lớp thì con không có như vậy. Ban đầu đến lớp con vui lắm. Sau đó lại chuyển cô, con lại không thích đến lớp cộng với vụ khóc nhè hát nhảm này làm em thực sự bị căng thẳng và chán lắm luôn. Em thấy con không có tiến bộ lên chút nào mà cái vụ nói nhảm ăn vạ này xẩy ra hàng ngày làm em cảm thấy con như thụt lùi. Em định chuyển trường cho con. Sang trường bé chị xin rồi. Cùng ngày cô hiệu trưởng trường bé chị đồng ý nhận con thì em cũng được cô hiệu trưởng trường con báo là con sẽ được lên học hòa nhập.
Vậy là em lại đứng giửa hai sự lựa chọn. Nhưng rồi em quyết định để con lại lớp hòa nhập. Vì thực sự so với chị con cách đây 1 năm thì con vẫn con thua xa.
Con lên hòa nhập em không lăn tăn vụ đi hay ở nửa nên quyết định cho con học thêm giờ ở trường luôn. Hai hôm nay bớt khóc nhè ăn vạ. Hi vọng rằng con sẽ cắt cơn khôn thì cả nhà đều căng thẳng quá mất. Tội nghiệp cho anh và chị của con. Hai bé cứ nhìn em và nói mẹ ơi em làm sao vậy?
Em thì cũng không biết làm sao. Chỉ mong con tự cắt cơn thôi. Vì khóc cả tiếng có khi 2 tiếng mà làm gì cũng không im lặng được. Rồi sau đó tự nín à.
KTU

Gửi bàigửi bởi kvan » T.Tư Tháng 1 15, 2014 10:18 am

lâu lăm rồi mình ko vào diển đàn, bé của mình cũng khá hơn nhiều rồi, nghe cô giáo nói con chỉ chậm 1 chút so với các bạn thôi, con vẩn hòa nhập mẹ kTu ah,mình thấy bé nhà mình từ khi lên hòa nhập tơi giờ con khôn hẳn ra, biết được nhiều hơn , chắc là do con học được từ các bé bình thường, được cái bé nhà mình thích khám phá và học hỏi lắm, con hỏi rất nhiều :ai , đang lam gi, đâu rồi, tại sao ....?hy vong bé nhà ktu cũng hòa nhập tốt.
kvan

Gửi bàigửi bởi TWINS » T.Ba Tháng 4 12, 2016 2:10 am

bạn kvan ơi, bé nhà c cho học can thiệp ở đâu vậy, mình cũng muốn cho con đi học ở đó, tư vấn giúp mình với được không
TWINS

Trang vừa xem

Quay về Hỏi Đáp (xin đọc lại những bài cũ trước khi hỏi)

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.46 khách.