Con trai tôi 4 tuổi rưỡi vẫn chưa nói được

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Re: Con trai tôi 4 tuổi rưỡi vẫn chưa nói được

Gửi bàigửi bởi VÅ© Thị Thu Hiền » T.Ba Tháng 9 14, 2010 6:16 pm

Gửi Bác Phi và Bác Tường Anh.

Hai bác ơi, mẹ cháu vừa mới chuyển trường học cho K sang trường MN Newstar (trường do Cô Thanh - GV trường Cao đằng SP HN phụ trách). K sang trường mới có vẻ hợp hơn, ngay sau buổi test đầu tiên mẹ cháu cho K xuống phòng tập thể gồm tất cả các con, lúc đó các cô tổ chức cho các con vui chơi - K có vẻ rất hưởng ứng (những lúc đó cô và các bạn làm gì mẹ nói K cũng hưởng ứng làm theo một cách rất vui vẻ; có những lúc cô hoặc các bạn hát xong con còn tự giác vỗ tay hoan hô) điều này làm cho mẹ cháu cảm thấy rất vui hai bác ạ. Nhưng đi học thì vất vả quá Bác ạ, hai mẹ con phải lái xe đi ra khỏi nhà từ 7h kém 10' đến được lớp là khoảng 8h hơn

Hai bác xem thế nào chứ tình hình trường học cho con ở Hà Nội vất vả quá (vì chẳng biết trường nào học thì tốt nhất cho con). À mà khi nào thì các bác ưu tiên cho các con ở Hà Nội sau TP HCM...? :lol:. Hai Bác cho mẹ cháu biết với ạ: Ở trong TP HCM trường học của các con ở địa chỉ nào ạ?

VTTH - Hà Nội
Vũ Thị Thu Hiền

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Ba Tháng 9 14, 2010 8:01 pm

Hai bác ơi, mẹ cháu vừa mới chuyển trường học cho K sang trường MN Newstar (trường do Cô Thanh - GV trường Cao đằng SP HN phụ trách). K sang trường mới có vẻ hợp hơn, ngay sau buổi test đầu tiên mẹ cháu cho K xuống phòng tập thể gồm tất cả các con, lúc đó các cô tổ chức cho các con vui chơi - K có vẻ rất hưởng ứng (những lúc đó cô và các bạn làm gì mẹ nói K cũng hưởng ứng làm theo một cách rất vui vẻ; có những lúc cô hoặc các bạn hát xong con còn tự giác vỗ tay hoan hô) điều này làm cho mẹ cháu cảm thấy rất vui hai bác ạ. Nhưng đi học thì vất vả quá Bác ạ, hai mẹ con phải lái xe đi ra khỏi nhà từ 7h kém 10' đến được lớp là khoảng 8h hơn

Không biết có phải là cô Thanh đã đón nhóm CCM vào hè vừa rồi không nhỉ.

Lái xe 50 phút mới đến mà đã than. Học sinh của chị ngồi xe buýt từ 6g30, rồi 8g30 đến lớp. Chiều về lại thế. Chúng ngủ gọi là la liệt. Nhưng em chở con thì cột buộc thế nào cho chắc nhé.

Hai bác xem thế nào chứ tình hình trường học cho con ở Hà Nội vất vả quá (vì chẳng biết trường nào học thì tốt nhất cho con). À mà khi nào thì các bác ưu tiên cho các con ở Hà Nội sau TP HCM...? :lol:. Hai Bác cho mẹ cháu biết với ạ: Ở trong TP HCM trường học của các con ở địa chỉ nào ạ?

Cái này hỏi điều hành, chứ bác thì chỉ đâu đánh đấy. điều hành bảo thẩm định ai thì gặp ngừoi ấy, bảo lên máy bay giờ nào thì ra phi trường đúng giờ mà lên! :D
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Hình đại diện của thành viên
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi VÅ© Thị Thu Hiền » T.Ba Tháng 9 14, 2010 8:21 pm

Đúng rồi đấy bác ạ. Cô Thanh cũng nói với em là đã nói chuyện với Bác Tường Anh, Bác Phi và Bác Xuyến.

Bác ơi nhưng bên đó không tắc đường, HN luôn tắc đường nên ngán lắm bác ạ.

Cái này hỏi điều hành, chứ bác thì chỉ đâu đánh đấy. điều hành bảo thẩm định ai thì gặp ngừoi ấy, bảo lên máy bay giờ nào thì ra phi trường đúng giờ mà lên! :D

Nhưng Ban điều hành CCM ở "xa quá" chắc lại có "nhiều lính" canh ngoài cửa nên có lẽ các con còn nhỏ - cổ bé kêu không thấu tới Ban điều hành. Vậy nên, mẹ cháu đành "kêu thay - tấu đỡ" gửi tới "Quan nhất Phẩm Tường Anh" nhờ quan kêu giúp để "dân đen được hưởng thơm với ạ". :lol:

VuHien
Vũ Thị Thu Hiền

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Ba Tháng 9 14, 2010 8:50 pm

Đúng rồi đấy bác ạ. Cô Thanh cũng nói với em là đã nói chuyện với Bác Tường Anh, Bác Phi và Bác Xuyến.

Cho mình gửi lời hỏi thăm Thanh nhé. Cô ấy nhiệt tình lắm.

Bác ơi nhưng bên đó không tắc đường, HN luôn tắc đường nên ngán lắm bác ạ.

Ối, ai bảo không tắc? Đúng tuyến xa lộ đi làm, vào giờ đi làm và tan sở thì tắc chết luôn.

Nhưng Ban điều hành CCM ở "xa quá" chắc lại có "nhiều lính" canh ngoài cửa nên có lẽ các con còn nhỏ - cổ bé kêu không thấu tới Ban điều hành. Vậy nên, mẹ cháu đành "kêu thay - tấu đỡ" gửi tới "Quan nhất Phẩm Tường Anh" nhờ quan kêu giúp để "dân đen được hưởng thơm với ạ".

Không đâu. Ban điều hành nghe tiếng trẻ con rất rõ. Bác tườnganh chỉ lo chuyên môn, còn nhất nhất phải nhờ vả điều hành, từ mua sách, mua giáo trình, gọi chuyên gia họp, đặt vé máy bay, đặt khách sạn, kể cả... mua bánh mì và bánh giò ăn trưa!
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi VÅ© Thị Thu Hiền » T.Tư Tháng 9 29, 2010 12:22 am

Bác Anh ơi, bài học tháng 9 có mấy vấn đề mẹ K đã đưa lên diễn đàn trong trường nhờ bác xem giùm mẹ cháu với ạ.
Vũ Thị Thu Hiền

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Tư Tháng 9 29, 2010 6:08 pm

Rồi, sẽ vào trả lời.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi VÅ© Thị Thu Hiền » T.Năm Tháng 10 07, 2010 7:56 pm

Gửi Bác Tường Anh.

Hôm nay ngày 08 rồi mà em vẫn chưa nhận được bài học của tháng. Không biết có thất lạc không? Bài học đến muộn làm sao theo được để mà trả bài cho bác vào cuối tháng đây.
Mấy hôm nay thời tiết Hà Nội thay đổi K ho nhiều, ngủ ít ==> học hành tập trung kém.
Bác Anh ơi, cho em hỏi chút xíu: em đọc tài liệu thấy người ta nói rất nhiều về vấn đề tẩy nấm đường ruột như Diflucan hay Ristatin. Vậy theo Bác đối với trẻ nhà mình thì có nên nghiên cứu về vấn đề này không ạ?

Em Hien
Vũ Thị Thu Hiền

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Sáu Tháng 10 08, 2010 10:17 am

Chào em, bài thì có phụ huynh đã nhận được rồi. Em gọi cho số điện thoại của nhà in trong Trường CCM xem sao.

Về Diflucan và trường phái Bio, CCM không có ý kiến bạn ạ. Nhóm chuyên gia của CCM làm việc tại Mỹ và không thấy nhiều trẻ em trong nhóm rối loạn các loại theo trường phái này. Một số nhỏ kiêng sữa và các sản phẩm của sữa. Tất cả kiêng đường. Còn Ritalin, bạn ghi là Ristalin. Nếu đúng là Ritalin, đấy là thuốc cho nhóm hiếu động, động kinh.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi VÅ© Thị Thu Hiền » T.Ba Tháng 11 16, 2010 8:51 pm

Gửi bác Tường Anh

Thời gian cứ trôi đi, mà con thì cứ ì ạch mãi buồn quá bác ạ. Đến bây giờ K vẫn chưa chủ động để nói, bày tỏ mà vẫn phải bắt ép.
Bác Tường Anh ơi khoảng 1 tháng trở lại đây K trở lên bướng bỉnh hơn, và có những phản ứng rất rõ. Con luôn quan sát ánh mắt, biểu lộ cảm xúc qua khuôn mặt khi một ai đó bắt con làm hoặc nói gì để phản ứng.
Trước đây cô giáo dạy thêm cho K vào buổi tối đến nhà con hồ hởi ra đón, ôm cô nhưng thời gian này thì không. Khi cô đến cửa con đi ra đẩy cô về (trong 3 ngày liên tiếp); tiếp những ngày sau con biết là đẩy không được con chuyển qua thể hiện ra mặt: gườm gườm đôi mắt rồi quay đi chỗ khác sau đó mấy phút là quay ra để véo tay cô. Trong khi đó chị bằng tuổi với K thì ngược lại hoàn toàn và nó thường nói "em K thật là đáo để và ghê gớm" những lúc đó em nghe thấy con nói thế buồn lắm nhưng vẫn phải giải thích cho cô chị là vi em K chưa hiểu.....
K đã hiểu khẩu lệnh nhiều hơn nhưng còn chủ động để nói thì chưa bác ạ. Hơi của K yếu do đó khi bắt con nói thì âm tiết vẫn chưa được rõ lắm.

Bác ơi, con tiến bộ nhưng vẫn ở mức độ chậm làm cho em cảm thấy mù mịt quá. Tại sao K lại lười và kém tập trung thế??? :(
Vũ Thị Thu Hiền

Gửi bàigửi bởi VÅ© Thị Thu Hiền » T.Tư Tháng 11 17, 2010 10:52 pm

Bác Tường Anh đang ở đâu??? Mấy hôm nay em không thấy bác xuất hiện. Có phải bác bị bệnh không? Hay là bác đang bận thi Hoa hậu trái đất ở VN? :lol:
Nếu bác ốm thì bác phải cố mau khỏi bệnh nhé. Còn nếu bác đang thi HHTD thì em chúc bác đoạt được vương miện đó nha.
Vũ Thị Thu Hiền

Trang vừa xemTrang kế tiếp

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.73 khách.