Bé Bi 18 tháng - liệu cháu có bị tự kỷ không?

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Re: Bé Bi 18 tháng - liệu cháu có bị tự kỷ không?

Gửi bàigửi bởi gvnham » T.Ba Tháng 10 12, 2021 7:17 am

Chào chị đọc phân tích của chị về bé, mình thấy bé có nhiều điểm mạnh như: Về ngôn ngữ cảm nhận: bạn hiểu được yêu cầu của mẹ có bày tỏ cảm xúc và có cố gắng đáp ứng theo đúng ngữ cảnh ví dụ như mẹ muốn bạn ạ thì bạn sẽ cố gắng của người.
Bạn đi học có thể chưa giỏi về nói như các bạn cùng tuổi nhưng cũng có vẻ theo kịp nội qui của lớp học.
Điều chị lo lắng là về ngôn ngữ bày tỏ của bé thì ở trên chị có nói là bạn vẫn chưa biết từ nào nhưng chắc sẽ có vài âm đúng không? Chị có thể liệt kê giúp mình một số âm bạn có tự phát hoặc là cố gắng khi nói với mình ví dụ như: a a a a, bờ bờ, nhờ nhờ, o o o......

Mình đoán chắc là chị đang hoang mang không biết bạn đang ở giai đoạn khó khăn nào đó hay là có rối loạn gì không? Nếu ở Sài Gòn chị đợi dịch ổn rồi sắp xếp cho bé đi khám.

Còn hiện tại nếu vẫn chưa an tâm về dịch bệnh. Mình nghĩ chị cứ bắt tay vào hỗ trợ bé nếu như mình cảm thấy dựa theo chuẩn phát triển bé có nhiều cái chưa được như các bạn. Mình cứ can thiệp nếu đây chỉ là khó khăn ở một giai đoạn nào đó thì cũng không sao cả.
Vậy nếu chị còn vào diễn đàn này, cho mình biết thêm thông tin xem mình có giúp gì được chị không nhé.
Mình là giáo viên dạy trẻ có khó khăn. Mình là tình nguyện viên hỗ trợ trả lời phụ huynh ở diễn đàn này.
mong chị cùng bé giữ gìn sức khỏe nhé.
Hình đại diện của thành viên
gvnham

Trang vừa xem

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.50 khách.