bé Sam 14th-chậm vận động,trí tuệ- đang kiếm trường/gvien

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

bé Sam 14th-chậm vận động,trí tuệ- đang kiếm trường/gvien

Gửi bàigửi bởi sam » T.Ba Tháng 2 16, 2016 7:19 pm

Xin chào các anh chị.

Con trai em -Sam 14 tháng, bị chậm vận động và trí tuệ (đã khám ở bs thần kinh và tâm lý)Em đang kiếm trường tốt để cho 2 mẹ con cùng đi học và mong muốn kiếm giáo viên về nhà dạy nhận thức cho bé. Nên anh chị nào biết trường và gvien nào giỏi thì chia sẻ cho em với, em đang rất rất cần. Em đang sống ở q8 gần bưu điện q5-tphcm.
Em xin giới thiệu sơ lượt về bé:

-về vận động: (đang tập vật lý trị liệu tại nhà, nhờ 1 gv vltl về nhà dạy, tuần 2buoi, thoi gian còn lại là mẹ tập). bé đã tập vịnh thành đứng lên được, nhưng chưa buông tay ra đứng duoc. tay cầm vật mau buông ra,thuong xuyen gập ngón cái vào trong. bé ngồi vững và lâu, bò thành thạo, mới tập dược cho bé đút đồ ăn vào miệng, chưa biết hút ống hut và uống bằng ly.

- về nhận thức: bé biết tên mình, kêu là quay đầu. Mẹ kêu vỗ tay, cụng đầu, Hi Five thì bé hiểu và làm liền. rất biết quan sát và hiểu sắc mặt (nghiêm, vui, cười, buồn) và giọng nói (nhỏ nhẹ, la rầy, cảnh cáo,,,) của đối phương, quan sát xubg quang nhiều, biểu lộ rõ sở thích: ghét, giận, buồn, vui. thích. Còn lại thì chưa biết gì, kko hiểu lệnh cơ bản như: cầm đi con, đưa cho mẹ...bé chua hieử, ko biết Chỉ Trỏ, ko nhìn theo hướng mẹ chỉ, ko biết bắt chước....tóm lại la nhận thức của bé kém.

- về ngôn ngữ: bi bổ, phát ra nhiều âm thanh khác nhau nhưng ko biết nói, ko biết ai là ba mẹ bà, ko hiểu khẩu lệnh.

mong được các anh chị giới thiệu cho e truòng và giáo viên. nếu trường gần nhà thì càng tốt.
em xin cám ơn.
sam

Re: bé Sam 14th-chậm vận động,trí tuệ- đang kiếm trường/gvien

Gửi bàigửi bởi Meli » T.Tư Tháng 8 31, 2016 12:23 am

Bạn tìm được trường cho con chưa? Con trai mình cũng chậm, nhưng có vẻ kém hơn con bạn. Con mình 18,5 tháng rồi, cũng chưa hiểu câu lệnh gì cả, mới biết trườn thôi, đứng vịn cũng khá chắc và lâu nhưng chưa thả tay ra được. Mình cũng ở Q8, bạn mà đã tìm được trường tốt cho con ở gần Q8 thì chia sẻ với mình với nhé
Meli

Re: bé Sam 14th-chậm vận động,trí tuệ- đang kiếm trường/gvien

Gửi bàigửi bởi thuthuykt2609 » T.Sáu Tháng 10 07, 2016 12:21 am

Bạn ơi nhờ bạn cho mình xin số điện thoại cô giáo tập VLTL tại nhà với nhé
Cảm ơn bạn!
thuthuykt2609

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.68 khách.