Em muốn liên lạc với chị Tường Anh

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Em muốn liên lạc với chị Tường Anh

Gửi bàigửi bởi Linh Dao » T.Tư Tháng 9 23, 2015 10:16 am

Em là một phụ huynh rất là cũ của CCM ở HN, cũ đến mức em quên cả pass vào CCM.

Hai lần em qua Cali, em cũng tìm cách nhắn cho chị TA trên diễn đàn mà không được. Các anh chị giúp em nối lại liên lạc với chị ấy với.

Em vào diễn đàn loay hoay quá, rất mong được liên lạc lại với chị ấy qua email ạ :(

Cảm ơn CCM
Linh
Sửa lần cuối bởi Linh Dao vào ngày T.Ba Tháng 9 29, 2015 1:49 am với 2 lần sửa.
Hình đại diện của thành viên
Linh Dao

Re: Em muốn liên lạc với chị Tường Anh

Gửi bàigửi bởi phi » T.Tư Tháng 9 23, 2015 11:44 am

Chào Me Cong,

Tôi nhận ra bạn mà, và bạn là một thành viên rất tích cực của PH TK, dịch bài, chia sẻ kinh nghiệm và hình như ngay cả video bạn can thiệp cho con mình . Tôi nhớ có lần đã coi các video đó .

Bạn qua ở vùng nào tại California? Bạn ll với chi TA là việc chung hay riêng? Nếu là việc chung, tôi cần biết. Nếu là việc riêng, tôi sẽ chuyển lời và để bạn tự trao đổi. Nếu là việc chung, chúng tôi sẽ có chương trình cụ thể như đã từng làm với vài PH trên diễn đàn này, ví dụ như sắp xếp cho tham quan, ghé thăm nơi bé đang học tai US... (nếu lịch làm việc cho phép).

Chị TA thì tôi không rõ, riêng về tôi thì tôi thường từ chối đưa số điện thoại và email riêng cho phụ huynh. Những việc mọi người bên này đang làm cho bên VN (Ban Mai) có tính tình nguyện, và chúng tôi bỏ thì giờ riêng tư ra làm. Trong giờ hành chánh thì mọi người làm việc cho học khu nên không giải quyết việc khác. Với tôi thì PH BanMai chỉ có email của tôi trên CCM. Số đt riêng, email riêng thì không ai có cả. Mọi cuộc gặp gỡ, tôi đều yêu cầu họ đi qua CCM và Ban Mai.

Tôi hay phải giải thích dài dòng cho PH ở VN hiểu, vì sợ họ hiểu lầm là các bạn bên Mỹ có vẻ không muốn giao lưu, kết bạn. Đã có vài PH có con học tại BM, vẫn không thể liên lạc với tôi khi qua Mỹ, và đã hiểu lầm là tôi không muốn tiếp họ. Hy vọng mẹ Công không hiểu lầm. Quan hệ CG/PH luôn là một quan hệ cần bảo tồn và xây dựng cẩn thận.

Tiện đây tôi cũng xin lỗi các PH khác vì tôi không thể cung cấp số đt, email của GS John được . GS John khả năng cao sẽ quay lại lần nữa cùng với tôi, và chúng tôi sẽ không công bố trước chuyến đi vì GS John là người làm tình nguyện, cho nên GS cần có sự tự do riêng tư của mình.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.46 khách.