XIN HÃY GIÚP TÔI!

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

XIN HÃY GIÚP TÔI!

Gửi bàigửi bởi cobecantho » T.Ba Tháng 5 05, 2015 7:09 pm

Xin chào các chuyên gia và các mẹ là thành viên của diễn đàn.

Tôi là thành viên mới tham gia. Xin mọi người hãy giúp tôi. Con gái tôi hiện nay vừa tròn 04 tuổi, học lớp chuyên biệt ở Cần thơ được 06 tháng. Bé có ngôn ngữ nhưng không thường xuyên( cho con, đi ra, ôm, ba, me, chim, cá, meo, con cò bé bé, con chúc cho) đó là những câu bé thường nói, bé nói đúng ngữ cảnh. Con cầm nắm, xâu hạt, chạy nhảy như bao bạn cùng lứa tuổi, nhưng con giao tiếp mắt kém, và chưa hiểu nhiều, không kiên trì chơi 01 trò chơi. Con biết mang giày, mặc quần áo, tự vào nhà vệ sinh khi có nhu cầu, biết khoanh tay cuối đầu. Bé rất hiếu động, thích chơi xích đu, chơi nhà banh, tắm hồ bơi, bập bênh, đu quay và rất thích nghe nhạc.

Các chuyên gia và các mẹ có thể giúp tôi:
- Giới thiệu cho tôi BS chuyên khoa tâm lí ở Tp.HCM không? Vì tôi muốn thường xuyên kiểm tra và đánh giá từ BS về mức độ phát triển của con. Hiện tôi đang sinh sống ở Cần thơ nên không biết được BS nào giỏi và thực sự có tâm các mẹ ạ.
- Cách tập cho bé giao tiếp mắt tốt hơn không.
Rất mong sự giúp đỡ từ các chuyên gia và các mẹ.
Thành thật cảm ơn.
cobecantho

Re: XIN HÃY GIÚP TÔI!

Gửi bàigửi bởi phi » T.Ba Tháng 5 05, 2015 8:03 pm

Sao bạn không đưa con lên bệnh viện Nhi đồng? Một bệnh viện làm việc bao lâu nay, dễ cho bạn tin tưởng hơn là một ai đó giới thiệu qua mạng.

Tôi nghĩ bạn nên đưa tới bệnh viện cho họ khám, sau đó bạn tự theo dõi ở nhà. Để theo dõi, bạn có thể tìm các bộ Test Sàng lọc DENVER rồi tự đánh giá . Cứ một khoảng thời gian (6 tháng), bạn đưa lên bệnh viện khám lại, mang các đo đạc theo cho BS coi. Nếu độ phát triển tụt lại sau, bạn nên tìm sự giúp đỡ bên giáo dục đặc biệt.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Re: XIN HAY GIUP TOI

Gửi bàigửi bởi cobecantho » CN Tháng 5 10, 2015 6:38 pm

Kính gửi các chuyên gia. Tôi hiện ở Cần thơ, tôi muốn đăng ký để các chuyên gia thẩm định và trị liệu từ xa qua CCM cho con gái 04 tuổi của tôi. Xin các chuyên gia hướng dẫn để con tôi được can thiệp đúng và kịp thời.
Tôi xin thành thật biết ơn rất nhiều.
cobecantho

Re: XIN HAY GIUP TOI

Gửi bàigửi bởi phi » T.Bảy Tháng 5 16, 2015 12:22 pm

cobecantho đã viết:Kính gửi các chuyên gia. Tôi hiện ở Cần thơ, tôi muốn đăng ký để các chuyên gia thẩm định và trị liệu từ xa qua CCM cho con gái 04 tuổi của tôi. Xin các chuyên gia hướng dẫn để con tôi được can thiệp đúng và kịp thời.
Tôi xin thành thật biết ơn rất nhiều.

Chào bạn,

Can thiệp cho các em giáo dục đặc biệt không thể làm từ xa được bạn ạ, rất tiếc là bạn ở xa thành phố nên tôi không giúp gì được cụ thể. Không biết bạn có phải là người hôm nọ ghé Trường nói chuyện với tôi qua điện thoại không (2 vợ chồng và bé MA mặc đầm đỏ).
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Re: XIN HÃY GIÚP TÔI!

Gửi bàigửi bởi cobecantho » T.Hai Tháng 5 18, 2015 7:48 pm

Dạ đúng ah. Hôm đó em có ghé thăm quan trường và được thầy tư vấn qua điện thoại. Cảm ơn những chia sẻ của thầy.
Hiện tại em nhờ cô giáo đến dạy ở nhà cho bé các kỹ năng cơ bản, rồi sau đó sẽ cho bé đến trường.
Xin thầy hướng dẫn cách dạy bé nhận biết cơ thể , em dùng thẻ từ và thẻ ảnh đúng không.
Cảm ơn thầy rất nhiều.
Rất mong hồi âm của thầy.
Chúc thầy nhiều niềm vui và sức khỏe.
cobecantho

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.76 khách.