Bé Hiếu 4 tuổi chưa biết nói

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Bé Hiếu 4 tuổi chưa biết nói

Gửi bàigửi bởi HoangVybmt » T.Ba Tháng 12 30, 2014 7:24 pm

Nhờ chuyên gia giup bé Hiếu với!
Bé Hiếu nhà em sinh non, chưa được 7 tháng em đã sinh bé rồi. Bé sinh ra có được 1,4 kg phải nằm lồng kính tại bệnh viện nhi Việt HÀn gần 3 tháng. Nay Hiếu đã hơn 4 tuổi rồi mà vẫn chưa nói được rỏ ràng. Cháu chỉ nói được từng tiếng 1 như ba, mẹ, ông, bà, cô ... em đã cho cháu đi học lớp mầm lúc 3 tuổi cháu giao tiếp với bạn bè bình thường hòa đồng nhận biết tốt em bảo cháu vứt rát giúp mẹ cháu biết bỏ rác vô thùng rác, cháu làm đổ nước ra sàn biết lấy dẻ lau, biết tự đi vệ sinh ... tuy nhiên cháu cần gì thì ba, me, ông, bà ... cháu vần gọi cô cô rồi lấy tay kéo
Cháu kén ăn cho cháu ăn rất vất vả mổi lần cho ăn phải gọi bố ngồi cạnh nạt thì mới ăn, cháu hay bị táo bón mổi lần đi vệ sinh nhìn cháu mà tội, chảy nhảy leo treo tốt, Cháu vẫn chưa nói được mà hay hói linh tinh, Cả nha tập trung dạy cháu rất nhiều, cháu nghịch luôn tay luôn chân, đồ dùng trong nha thi biết sử dụng hết tự mở máy vi tinh hay ti vi vao youtube xem doremon
cháu cũng rất tình cảm với những người trong gia đình, thấy mẹ khóc là lại thơm má mẹ, bố đi làm về là chạy ra ôm hôn bố Cháu hay nói linh tinh vô nghĩa, em ở Buôn Ma Thuột công việc bận rộn suốt ngày chỉ tối về mới dạy cháu tập nói, tập viết, tập tô ... . Em rất lo lắng không biết cháu có bệnh gì hay không? Em muốn dẫn cháu vô Sài Gòn khám nhưng không biết khám ở đâu? mong các chuyên gia tư vấn giúp em với.
HoangVybmt

Re: Bé Hiếu 4 tuổi chưa biết nói

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Ba Tháng 12 30, 2014 7:30 pm

Chào em,
Cháu nhỏ thì em đưa vào bệnh viện Nhi đồng 1 khám em ah. Em cho cháu khám tổng quát, BS tùy theo tình trạng con mà có hay không cho làm xét nghiệm xem bé thiếu / đủ chất gì để bổ sung hay giảm bớt
Phương
phtran1302

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.45 khách.