Thủ tục thành lập nhóm trẻ mầm non chuyên biệt

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Thủ tục thành lập nhóm trẻ mầm non chuyên biệt

Gửi bàigửi bởi Nguyá»…n ThÆ¡ » T.Tư Tháng 9 17, 2014 11:31 pm

Chào các thành viên của diễn đàn,
Tôi muốn hỏi về thủ tục thành lập nhóm trẻ( có thể là trường) MN chuyên biệt ? cần những điều kiện gì để mở được? Tôi là cử nhân Giáo dục đặc biệt, hiện đang làm việc tại thành phố Bắc Giang, nhóm trẻ của tôi hiện có là 10 cháu ( tự kỷ). nhưng tôi vẫn chưa xin được giấy phép. Mong được mọi người hướng dẫn, Cám ớn nhiều ạ!
Nguyễn Thơ

Re: Thủ tục thành lập nhóm trẻ mầm non chuyên biệt

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Năm Tháng 9 18, 2014 7:30 pm

Chào bạn,
Tôi là người từng cầm đơn xin mở trường. Được thuận lợi hay không còn tùy vào cơ quan trực thuộc sở tại nơi bạn muốn mở trường (họ có thông cảm, có lòng thương trẻ hay không đó mới là điều tiên quyết), còn thủ tục thì 1 khi họ đã có lòng giúp đỡ thì dễ dàng lắm, còn 1 khi họ không muốn giúp đỡ mà muốn gây khó thì thôi.... nhiêu khê không biết bao mà kể.
Bạn nên tới Phòng GD hay Sở GD nơi bạn mở trường, liên lạc xin hồ sơ mở trường và nhờ họ hướng dẫn, chứ thủ tục mỗi nơi có khi khác nhau đó bạn. Chủ yếu là phải có bản kế hoạch rõ ràng trình bày từng chi tiết cụ thể, hồ sơ từng giáo viên, cơ sở vật chất có đáp ứng theo yêu cầu để thành lập trường hay không (bếp 2 chiều, môi trường học của các trẻ có an toàn không, an toàn thực phẩm....) - Ôi, nhiều thứ lắm bạn ơi ! :(
Phương
phtran1302

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.78 khách.