Bé xu xu : mẹ rất hoang mang không biết bé có bệnh ko ??

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Bé xu xu : mẹ rất hoang mang không biết bé có bệnh ko ??

Gửi bàigửi bởi mexuxu » T.Ba Tháng 8 12, 2014 1:25 am

mình là mẹ đơn thân , vừa kiếm tiền bận rộn vừa nuôi con , phần lớn gửi con cho ông bà ngoại và con mình chưa đi học
hiện nay cháu được tròn 2 tuổi , nói được nhiều nhưng rất ngọng , gọi thì thỉnh thoảng cháu có quay đầu lại , nhưng phần lớn là không .
trước đây khi cháu mới biết nói , gọi tên cháu có dạ nhưng giờ thì phải bắt nói cháu mới noi
cháu ko trả lời câu hỏi , cũng ko đặt câu hỏi , chỉ muốn ăn , muốn đi chơi , muốn ngồi xe máy là dắt tay mẹ đi nói là : máy máy
nhìn thấy hoa thì cháu nói là hoa , có nhiều con vật cháu nhớ được như bò , vịt , mèo .
điều làm mình lo lắng là hỏi cháu ko biết trả lời , gọi cũng ko quay lại .
cháu thuộc rất nhiều bài hát mà cháu xem trên tivi , nhảy múa theo , buổi tối khi mình hát ru , cứ hết bài cháu lại vỗ tay , lúc ấy muốn con ngủ đi để mẹ làm việc mà con cứ vỗ tay hoan hô , vừa tức vừa thấy con thật đáng yêu .
dạy bé nói theo các con vật trên máy vitinh cháu rất thích , thỉnh thoảng lại kéo tay mẹ đến máy tính đòi học
gần đây cháu có hiện tượng lặp lại những gì mình y hệt giọng điệu của mẹ . ví dụ nhìn thấy chị gái ( con anh trai mình ) cháu nói là : Bủm ơi ( mình cảm giác cháu nghĩ chị tên là Bủm ơi ) , nhìn thấy mọi người ngồi vào bàn ăn cháu nói là : ăn đi .
hỏi tai mắt mũi đâu cháu đều ko biết , chỉ có khi nào vén áo mẹ lên nghịch thì cháu tự nói là : tí tí :roll:

cháu đang chạy chơi ngoài vườn , mình nói là , có con cóc đấy , thì cháu chạy lại với mẹ luôn , mình nghĩ là con hiểu mình nói gì

mình chỉ hoang mang ko biết có con mắc bệnh gì ko thôi , các mẹ có kinh nghiệm cho mình lời khuyên nhé
mexuxu

Re: Bé xu xu : mẹ rất hoang mang không biết bé có bệnh ko ??

Gửi bàigửi bởi caoloan7 » T.Tư Tháng 8 13, 2014 9:13 pm

Chào mẹ Xu,
Mẹ Xu đang ở đâu vậy? mình nghĩ bạn nên dẫn bé đến khoa Tâm lý BV Nhi Đồng 1 hoặc 2 TP.HCM để các bs và chuyên viên thẩm định xem như thế nào, nếu bé có vấn đề họ sẽ tư vấn và cho bạn một số tài liệu tham khảo. Bạn nhớ lên diễn đàn cập nhật thông tin bé thường xuyên để các anh chị có kinh nghiệm chia sẽ cùng bạn nhé. Chúc 2 mẹ con vui, khỏe!
caoloan7

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.44 khách.