Bé 10 tháng có dấu hiêu TK

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Bé 10 tháng có dấu hiêu TK

Gửi bàigửi bởi MeMK » T.Ba Tháng 12 10, 2013 7:04 pm

Chào anh Phi và các anh chi tren diễn đàn.
Em xin anh chi tư vấn giúp em : bé nhà em nay đươc 10 tháng, anh trai bé 3 tuổi, theo dõi TK. Gần 1 năm đồng hành cùng con TK , chưa làm đuoc cho con nhiều thì em phải đối mặt nguy cơ bé thứ hai cũng bị. Mong các anh chị hướng dẫn em cách can thiêp sớm cho bé sau. Hiên tình trạng bé như sau:
- bé biết bò lúc 9 tháng, có thể bò lên cầu thang, vin giuong ghế đứng lên nhưng chân tay còn yếu, hơn 9 tháng mới ngồi tạm tạm, thóp rông.
- Ăn đươc nhiều loai thức ăn, nhưng lai hay di ứng nên em chi cho ăn thit heo , khi bắt đầu ăn dăm , ăn bí dỏ, cà rốt, khoai tây là tím môi, nhưng ko khó chiu quấy khóc, khoảng 2 ngày sau ko ăn nữa thì hết tím. Bây giờ em tâp cho ăn lai thì ko di ứng nhưng bi nổi mẩn đỏ nên em ko cho ăn.
- Ngủ: hay tỉnh giấc, ngủ ko say.
Hiên bé biết làm: vỗ tay ( lòng bàn tay phải vỗ mu bàn tay trái), hay ê a bắt chuyen với ông , hay cười đùa với nguoi thân, theo me ghê gớm nhưng giao tiếp mắt ít hơn các bé khác, lăng xăng vô cùng, chơi đồ chơi cưc kỳ mau chán, ko chiu chơi môt mình. Em ko còn quan tâm nhiều liêu bé có TK không, chỉ mong anh Phi tư vấn cách chơi , cách can thiêp sớm cho bé giúp em.
Xin cảm ơn anh rất nhiều.
MeMK

Re: Bé 10 tháng có dấu hiêu TK

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Tư Tháng 12 11, 2013 12:53 am

Ngày trước, con của chị cũng khó ngủ, ngủ không say, hay giật mình tỉnh giấc rồi khóc thảng thốt. Chị đưa con đến BS đo điện não và hổ trợ thuốc, con có ổn hơn. Tuy nhiên, dùng thuốc thường xuyên, nếu không, con lại khó ngủ, lại quá tăng động :cry: :cry: :cry: - Thật sự chị không muốn dùng thuốc cho con, nhưng nếu không dùng, con lại khổ sở vì mất giấc ngủ và tinh thần hoảng hốt về đêm :cry: :cry: :cry: Em có đưa con đến BS chuyên môn khám chưa ?
Phương
phtran1302

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.70 khách.