Con tôi 24 tháng mới nói được mummum va nghịch rất nhiều.

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Con tôi 24 tháng mới nói được mummum va nghịch rất nhiều.

Gửi bàigửi bởi BaoQuynh » T.Hai Tháng 8 26, 2013 8:10 pm

Từ 0 -12 tháng cháu phát triển bt , cháu cũng bi bô đc vài từ như baba ,mummum , bắt chước hoan hô ,chi chành tặc lưỡi rất nhanh, nhưng dạy bye thì ko làm đc ,cháu cũng biết đã biết đi. Đến 14th cháu bắt đàu xuất hiện những cơn gật ngủ nhưng mắt vẫn mở tròn , cháu quên dần những thứ đã đc học và bắt đầu nghịch hơn, cháu trèo leo, chạy nhiều hơn đi ,thi thoảng đi nhón chân, ko biết chỉ trỏ... 2 vc trẻ ko co kinh nghiệm lại ở xa gd lúc đầu 2vc chỉ nghĩ con buồn ngủ vì mỗi lần cháu gật xong là cháu lại đi ngủ,cháu hay ném đồ , hay hờn an vạ. Đến tận 18th gật ngủ của con nhiều hỏn mà cháu vẫn chỉ nói đc mum mum, vẫn giao tiếp với bố mẹ bằng mắt , gọi phất lở bất kể ai quát ko giật mình.
VC tôi cho con đi khám thì phát hiện ra con bị 2 bệnh '' động kinh '' và có dấu hiệu của ''bệnh TK'' . BS co cho làm cộng hưởng từ KL cháu bị '' tổn thuơng cũ gây khuyết não thùy thái duơng P''.
Điều trị thuốc va theo hướng dẫn của BS con tôi đã đi lớp. Sau 6 tháng con đã chơi với bạn, biết bye ,chào, hôn, ạ, ... bắt đầu xếp hình mỗi lần cháu xếp hình xếp 1 cái cháu lại nhìn cười để mẹ khen thưởng, biết xiên xỏ đồ , đã chỉ trỏ nhưng chỉ những vật bé thích như ô tô,quạt, xe máy .bóng đèn. Chưa biết chỉ bố mẹ người thân, cháu vẫn leo trèo tốt nhưng cũng biết sợ ngã, chạy vẫn nhiều ,it đi kiễng chân, ko con ném đồ như trước nũa, vẫn ăn vạ nếu làm gì cháu ko thích...
Cháu vừa tái khám KL cháu đã co tiến bộ nhưng vẫn chậm, cháu có dấu hiệu bệnh tự kỷ tăng động, đã chấm dứt cơn co giật.
Hiện chồng tôi đang muốn cho con đi học lớp đặc biệt nhưng nhiều vấn đè quá, tài chính, lớp học ở đâu....các bạn có kinh nghiệm cho tôi lời khuyên nhé!
BaoQuynh

Re: Con tôi 24 tháng mới nói được mummum va nghịch rất nhiều.

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Hai Tháng 8 26, 2013 8:42 pm

Gia đình em ở đâu ? SG hay HN ?
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi BaoQuynh » T.Hai Tháng 8 26, 2013 9:20 pm

gd emo hn
BaoQuynh

Gửi bàigửi bởi huyencatlai » T.Hai Tháng 8 26, 2013 10:37 pm

Bao Quynh vao diên đan Tre tư ky Ha Nôi có nhóm "Can thiêp sớm" cho các bé duơi 5 tuôi đó. Nhóm có nhiêu chuong trinh hỗ trơ phu huynh mới .
huyencatlai

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Hai Tháng 8 26, 2013 10:53 pm

Em vào web tretuky.com có nhiều PH Hà Nội lắm, các anh, chị ấy đều có nhiều kinh nghiệm chia xẽ với em.
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi BaoQuynh » T.Ba Tháng 8 27, 2013 9:55 pm

Em cảm ơn các chị. Đọc một số trường hợp các bé bị TK thì em va gd vẫn chưa quan tâm dạy cháu nhiều.
BaoQuynh

Gửi bàigửi bởi BMX » T.Sáu Tháng 1 03, 2014 9:27 pm

Hiện giờ bé thế nào rồi bạn? Tổn thương ở Thùy Thái Dương thường gây động kinh, Bs ở Nhi có chỉ định gì cho tổn thương này ko? hay là chỉ dùng thuốc ĐK thôi bạn? Mình quen 1 Bs khoa Thần kinh ở viện Nhi, nếu bạn cần mình giới thiệu nhé
BMX

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.52 khách.