Bé 13tháng chậm phát triển vận động và trí tuệ

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Re: Bé 13tháng chậm phát triển vận động và trí tuệ

Gửi bàigửi bởi MeCua » T.Năm Tháng 12 19, 2013 12:42 am

Đừng lo lắng quá mẹ huyencatlai ah. Bé nhà mình lúc nhỏ mình còn khẳng định là bé bị bại não hoặc tự kỉ vì bé toàn tránh nhìn thẳng vào mọi ng. Nhưng rồi càng lớn con càng thay đổi và thích trêu đùa hơn, đc biệt là trò ú oà đó. Mình dạy con hút ống hút mấy lần và con đã biết hút rồi đó. Mẹ kiên trì lên nhé. 2mc mình về tết gần 1 tháng đó.
MeCua

Gửi bàigửi bởi huyencatlai » T.Năm Tháng 12 19, 2013 1:50 am

Cua giỏi thât đấy, lúc xen clip Giang đi men mình cũng hơi ngại vì bước đi rất yếu, vây mà giờ tiến bô nhanh quá.
Hai bé nhà mình thì có đứa nào chê trò ú òa với trốn tìm đâu, khoảng 5,6 tháng là chơi trò này cuoi khang khách cơ , cuoi giòn nghe thích lắm. Vây mà sau đó mình ngơ ngác khi thấy con như mất hồn, nhìn xa xăm dù biết con cũng châm ko như các bé khác, quấy khóc kinh khủng từ mới sinh. Hy vọng bé sau chỉ châm thôi, còn anh bé thì ánh mắt trông có hồn hơn rồi.
Cái vụ hút ống hút thì rõ là thua xa em Giang, toàn ngâm thôi, ko hút gì hết.
Tết này ở VN đuoc nghỉ sớm hơn 2 ngày cũng vui, moi năm nghỉ cân tết ko có thời gian chuẩn bị, năm ngoai mình sinh truóc Tét mấy ngày, một cát Tết buồn nhất khi thấy con ngày càng chui vào thế giới của con. Năm nay phăi bù đắp cho con thôi.
huyencatlai

Gửi bàigửi bởi MeCua » CN Tháng 12 22, 2013 8:00 pm

Vậy là bé lớn có nhiều tiến bộ rõ rồi. Mẹ cứ hi vọng nhiều vào nhé. Đúng là mình cũng ko ngờ là con đi đc, jờ thì lon ton khắp nhà rồi. Con biết chỉ đúng các bộ phận cơ thể, hỏi đâu đều chỉ ngón rất chuẩn. Những jì mẹ dạy trước đó con đều nhớ và làm đc. Bố về đến cổng là gọi bố rõ to rồi. Vui lắm í.
MeCua

Gửi bàigửi bởi huyencatlai » T.Hai Tháng 12 23, 2013 10:07 pm

Hihi, tiến châm như rùa ý, nhưng cũng đủ làm mẹ thấy vui rùi, nếu em bé mà ok thì chắc mình là nguoi hạnh phúc nhất quả đất mất.
huyencatlai

Gửi bàigửi bởi mecutun » T.Sáu Tháng 7 15, 2016 9:13 pm

Chị ơi cho e hỏi. Giờ bé nhà chị đã phát triển bình thường chưa ạ. Bé nhà e giống hệt bé nhà chị. Giờ vẫn chưa ngẩng cao đầu đuoc. Có gì chị trả lời chia sẻ e voi nhe. E lo lam. Mong hồi âm chị nhiều. Sdt của e 0989050245. e mong nhan dc thong tin chia sẻ cua chị.
mecutun

Trang vừa xem

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.48 khách.