Bé 26 tháng, không quan tâm đến mọi người và kém tập trung

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Re: Bé 26 tháng, không quan tâm đến mọi người và kém tập trung

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Tư Tháng 8 21, 2013 6:27 pm

Nhưng tôi bản tính cũng khá mạnh mẽ từ thuở thanh niên, tôi sớm lấy lại thăng bằng để cùng con vượt lên, tôi không muốn phí thời gian của con, mặc dù khi con ngủ đêm đêm, tôi khóc suốt.
Khi con đi học, dần tiến bộ, tôi mừng lắm... tôi ước mình đủ mạnh mẽ để đưa con đi từ sớm hơn, vì tôi đã nhận ra con bất ổn khi mới vài tháng, tới giờ tôi vẫn còn hối hận lắm bạn à.
Tôi chả biết làm gì để cứu con cả, nhiều lúc nghĩ tôi sinh con ra không hoàn hảo, nhưng tôi sẽ yêu con theo cách hoàn hảo nhất. Tôi sẽ không để con phải thiệt thòi nhiều đâu. Tôi tin mình sẽ làm được cái gì đó cho con. Cho dù có đau khổ, mệt mỏi hay gì gì đi nữa, thì tôi coi đó là việc của tôi, còn việc của con luôn phải cố gắng sao cho tròn trịa nhất. Mong là tôi đủ sức vượt qua được giai đoạn này. Mong bạn và những ai trong hoàn cảnh của chúng ta cũng như vạy.

Chào Bạn,
Tôi thích tính cách của bạn, tôi nhìn thấy ở bạn sự mạnh mẽ cần có và sự kiên trì cùng tấm lòng người mẹ, xin hoan nghênh bạn (applause !!!) Tôi thích suy nghĩ "tuy sinh con không hoàn hảo, nhưng sẽ yêu bằng cách hoàn hảo nhất" - Chúng ta ai cũng như thế, yêu con bằng tất cả tấm lòng...Đừng hối tiếc nhiều quá bạn nhé, hãy tập trung cho hôm nay và chuẩn bị các bước cho ngày mai - Con tôi cũng chẳng được phát hiện sớm, cũng chẳng được can thiệp sớm đúng cách, tôi từng vằn vặt mình đã không sáng suốt và hiểu biết sớm hơn để giúp cho con. Tôi từng nguyền rủa mình ... Giờ thì tôi làm hết sức mình, tìm hiểu, học hỏi để có thể giúp con tốt nhất theo khả năng. Không tránh được đôi lúc cũng đổ sập xuống vì quá mệt mõi hay căng thẳng, nhưng rồi phải đứng lên, vực mình dậy, con đang cần mình, mình không được phép ngã xuống - Tôi hiểu lắm tấm lòng và tâm trạng các PH - khi nào bạn cảm thấy suy sụp hay cần chia sẽ điều gì, cứ vào đây nhé, chúng ta sát vai nhau, cùng nâng dỡ tinh thần mình và giúp con chúng ta...Cố lên bạn ơi...........
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi phi » T.Năm Tháng 8 22, 2013 9:54 am

Hi Phuong,

Cảm ơn Phương vì Phương là một trong những PH giúp diễn đàn này tồn tại. Phần lớn mọi người vào đây hỏi, giải quyết vấn đề riêng của mình rồi ra đi, cho nên mình luôn biết ơn những người vẫn trụ lại để chia sẻ với người khác.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Năm Tháng 8 22, 2013 7:02 pm

Hello anh Phi,
Thật ngại ghê, có nhiều khi P nghĩ mình "tám" quá, chuyện ai cũng "xía" vào :lol: - Nhưng thật tình mà nói, P trãi qua giai đoạn khủng hoảng khi biết tình trạng của con, một thời gian khó khăn vô cùng, khi gặp được các anh/chị trong CCM luôn động viên, gỡ rối, tiếp sức, hướng dẫn ... thì từ từ P lấy lại thăng bằng. Vào đây thấy mình không đơn độc, thấy mình có nhiều người đồng hành, đồng cảm và hiểu hoàn cảnh ... Anh đọc lại topic HN những ngày đầu xem, P giống y hệt các PH tham gia diễn đàn bây giờ. Thông cảm những PH giống mình, P muốn làm 1 chút gì đó cho các PH và trẻ.
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi huyencatlai » T.Năm Tháng 8 22, 2013 9:39 pm

Chao c Phương, em cũng rât cam phuc chi, xem c như nguơi chi tinh thân vây. Khi moi biết CCM, cứ nghi chi P la môt cô hiêu trương co tâm ây nê n em gưi mail nhờ chi giup đỡ, ko nghĩ chi la PH cua be TK đâu. Sau biêt topic cua HN thi em mơi hiễu những kho khan cua chi, vây mà chi vân nhiêt tình dành thoi gian chia se cùng moi nguoi. Em hoc đuoc su lac quan cua chi nhưng vẫn ko tranh khoi những lùc mêt moi, mât thăng băng.Chuc HN tiên bô đê me vui, mà dao này thây chi lên tinh thân nhiều, chăc lÀ HN kha nhiêu phai ko chi
huyencatlai

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Năm Tháng 8 22, 2013 10:06 pm

Chào em Huyencatlai,
HN thì cứ như "nốt nhạc" khi "trầm", khi "bổng" và mẹ bé cũng như hình zigzag theo con ;) - Thời gian gần đây, chị cũng có nhiều căng thẳng, nên nhiều lúc cũng suy sụp tinh thần. Cố vượt qua thôi, em ơi ! :( - Nhiều lúc khóc cho đã đời, đứng 1 mình ngoài ban công, rồi chùi nước mắt vào với con ...Vậy đó, thấy ở con chút nào kha khá thì lấy đó làm niềm vui, làm động lực cho những ngày kế tiếp.
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi Nguyá»…n Mỹ » T.Năm Tháng 8 22, 2013 10:46 pm

À, nói cho mẹ Huyencatlai biết thêm về chị P nha: chị này người to như...khủng long bạo chúa :lol: nhưng lại rất hay...mít ướt 8-)
Nguyễn Mỹ

Gửi bàigửi bởi huyencatlai » T.Sáu Tháng 8 23, 2013 12:21 am

Vây ha chi Mỹ ? Em thi tương tương c Phương chăc nho nhăn xinh xan chư,mít ươt thi em cung bit rồi. Còn chân dung tư hoa cua chi Mỹ la dáng ngươi nho nhắn nhưng tính tình như khung long bao chúa thì phai? :D Đot truơc thây c Phương nhiều tâm trang nên em cũng ngai hoi, dao này thây chi vui nên em cũng vui lây .
huyencatlai

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Sáu Tháng 8 23, 2013 1:02 am

Em nói chính xác đó huyencatlai, Nguyen My nhà ta thì như "thỏ con" về hình dáng mà tính tình thì y choang "khủng long bạo chúa" :lol: :lol: :lol:
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi Nguyá»…n Mỹ » T.Sáu Tháng 8 23, 2013 1:06 am

phtran1302 đã viết:Em nói chính xác đó huyencatlai, Nguyen My nhà ta thì như "thỏ con" về hình dáng mà tính tình thì y choang "khủng long bạo chúa" :lol: :lol: :lol:

He he, cái này gọi là "ăn miếng choả miếng" nha :lol:
Nhưng sao cũng đc, miễn là chị em mình đều có phần "khủng long bạo chúa" :roll: :roll: Nhưng còn may là chỉ có 1/2 đấy, chứ mà "all in one" thì có mà...chít!! :mrgreen:
Nguyễn Mỹ

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Sáu Tháng 8 23, 2013 1:36 am

Lâu lâu "bạo gan" "khều râu cọp" - Chạy thôi.......kẽo bị "quào" thì tiêu đời !!! :lol:
Phương
phtran1302

Trang vừa xemTrang kế tiếp

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.44 khách.