Bé Minh 25 tháng chưa biết nói

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Re: Bé Minh 25 tháng chưa biết nói

Gửi bàigửi bởi Me Cat » T.Ba Tháng 4 23, 2013 7:48 pm

hoamoclanhp đã viết:Chào cả nhà, hôm thứ hai vừa rồi em đã cho con đi khám ở khoa Tâm bệnh viện Nhi Trung ương. Trước khi đi 2 hôm, con rất quấy, khóc suốt, bắt mẹ bế cả ngày, em rất lo vì tâm lý bé không tốt thì khi đi khám kết quả test chưa chắc đã chính xác. Tuy nhiên khi vào làm test bé lại rất ngoan, bình thường ở nhà em gọi bé rất ít khi quay lại, thế mà khi gặp bác sỹ phản ứng lại tích cực hơn. Kết quả test CARS được 34 -36 điểm, bác sỹ kết luận rối loạn phát triển, theo dõi tự kỷ, phải cho con đi học ngay, không cần phải học lớp chuyên biệt, và em được hướng dẫn mua rất nhiều tài liệu để dạy con, đồng thời chiều mai em sẽ lên Hà nội để tham gia lớp hướng dẫn cách dạy con.
Khi test xong và nghe tư vấn của bác sỹ em thấy nhẹ cả người, dù sao thì con cũng mới chỉ bị nhẹ. Em đã đón con về Hải Phòng từ thứ hai rồi, sau hôm đi khám về con tích cực hẳn lên, vui vẻ, rất thích chơi với mẹ, với anh, thích ú òa, tự ngồi xúc thức ăn để ăn, thấy ai ăn gì cũng đòi ăn, điều mà trước đây không bao giờ có cả. Khi chơi ú òa với bà, bà kêu ú, con cũng đáp lại òa. Tuần sau em sẽ bắt đầu cho cháu đi học, tối qua em cho cháu sang lớp cũ chơi với cô giáo, cháu rất vui vẻ với cô, chơi cùng em bé con cô giáo, và cũng bắt chước bạn đó nữa. Bây giờ em thấy tâm trạng ổn định hơn nhiều và tràn đầy hi vọng rằng con sẽ nhanh tiến bộ hơn.

Mình cũng ở hp và khám ở Nhi TW chuẩn đoán y con bạn. Con mình 20 tháng. Chúng mình trao đổi thường xuyên để chia sẻ phương pháp được không?
Me Cat

Trang vừa xem

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.7 khách.