Bệnh u xơ cứng củ

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Re: Bệnh u xơ cứng củ

Gửi bàigửi bởi phi » T.Tư Tháng 11 21, 2012 7:53 pm

diemmy51192 đã viết:Các anh chị có ai là bác sĩ không ạ? cho em hỏi một chút với ạ: em đọc báo có 1 loại thuốc làThuốc Everolimus có thể chữa bệnh u xơ cứng củ (Tuberous sclerosis ) có ai có thể cho em biết về thông tin này được không ạ?

Tôi không có chuyên môn về thuốc, không phải là bác sĩ, vậy thì tôi sẽ chỉ đưa các thông tin Y khoa cho bạn cùng với bác sĩ của bạn tham khảo thôi nhé.

Thuốc Everolimus đùng cho Tuberous sclerosis được Cơ quan Thực phẩm / Dược phẩm Hoa Kỳ cho phép xử dụng vào tháng 8 năm nay, dùng cho việc điều trị các bệnh nhân lớn tuổi và bệnh nhân nhi. Cơ quan nới lỏng và chấp thuận thuốc này ở các đô thuốc mới cho các trẻ dưới 3 tuổi.

Họ cũng công bố kết quả lần thử nghiệm thuốc trên 78 bệnh nhân, thử loại "bịt mắt" và "thuốc giả". Thử loại "bịt mắt" là giống như cho bạn thử rượu mà bịt mắt bạn lại, để bạn khỏi thấy tên rượu rồi nghĩ rằng rượu đắt tiền thì phải ngon. Thử loại "thuốc giả" tức là cho thuốc nhưng thật ra có thể chỉ là bột mì, để coi bạn có ảnh hưởng ra sao?

Kết quả thử nghiệm tốt, cho thấy bệnh nhân có phản ứng như mong muốn ("như mong muốn" không phải là "hết bệnh" nhé).

Việc thuốc men rất phức tạp mà tôi không phải là bác sĩ, nên tôi không dám bàn thêm. Tôi sẽ tải lên đây bản báo cáo về thuốc này của Cơ quan Thực phẩm / Dược phẩm Hoa Kỳ, bạn nên in ra, đọc cho biết, và làm việc với 1 bác sĩ địa phương để xin lời khuyên. Bạn cần phải biết rất rõ phản ứng phụ, cách theo dõi, liều lượng cho con mình, con mình có nên dùng không ...

Chúc bạn may mắn và bé mau bình phục

203985s000lbl.pdf
(2.38 MiB) Đã tải về 12879 lần.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi phuong8407 » T.Ba Tháng 2 18, 2014 12:24 am

Chào các anh chị,
Bé nhà tôi cũng bị căn bệnh này. Hiện tại cháu 28 tháng nhung nhận thức chậm. Các anh chị có biết trường hợp nào bị bệnh như con tôi thì cho tôi xin số điện thoại để cùng chia sẻ với ạ.
email của tôi phuong8407@gmail.com
phuong8407

Gửi bàigửi bởi Xuan thang » T.Bảy Tháng 9 12, 2015 8:03 am

Xin chào thành viên,
Các bạn có ai biết bệnh này xảy ra ở chỉ ở nữ giới?
Xuan thang

Gửi bàigửi bởi phi » T.Bảy Tháng 9 12, 2015 12:47 pm

Xuan thang đã viết:Xin chào thành viên,
Các bạn có ai biết bệnh này xảy ra ở chỉ ở nữ giới?

Theo Thống kê của Viện Dịch tể Hoa Kỳ thì cứ khoảng 6000 trẻ, có một trẻ có bệnh này . Các giống dân khác nhau, hoặc bé trai/gái đều có xác xuất bị bệnh giống nhau, chứ không có chuyện bệnh chỉ xảy ra cho nữ giới hay một giống dân nào đó.

Nguồn: http://www.ninds.nih.gov/disorders/tube ... erosis.htm
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Trang vừa xem

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.80 khách.