Bé ben 3 tuổi chưa biết nói!

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Re: Bé ben 3 tuổi chưa biết nói!

Gửi bàigửi bởi pinkrose » T.Ba Tháng 3 04, 2014 11:29 pm

Đọc bài thơ và tâm sự của 2 chị phtran và caolen, em hiểu tâm trạng đó lắm. Cũng rất nhiều ngày lo nghĩ đọc tài liệu này kia để hiểu rõ hơn về vấn đề con mình đang gặp phải để giúp con. Em cũng căng thẳng luôn thấy cơ thể mệt mỏi.
Các chị có khỏe mạnh, vui vẻ, tích cực thì mới có thể giúp con mình tốt được. Các chị mạnh mẽ lên nhé.
pinkrose

Gửi bàigửi bởi KTU » T.Năm Tháng 3 06, 2014 12:47 am

Cháu của 1 chị công ty em cũng đang định đi châm cứu đấy. Bé 8 tuổi rồi và đã theo rất nhiều thứ nhưng vẫn chưa có ngôn ngữ và bây giờ nghe nói bà nội của bé là 1 bác sĩ bà quen một bác sĩ châm cứu giỏi ở ngoài Hà Nội và ông ấy muốn châm cứu cho cháu. Bây giờ cả nhà quyết định THỬ.
Ôi nhức cả đầu. Em cũng không biết sao nửa. KHông thử làm sao biết? họ nói vậy đó.
KTU

Gửi bàigửi bởi phi » T.Năm Tháng 3 06, 2014 12:52 am

KHông thử làm sao biết? họ nói vậy đó.

Có 2 cách học . Một là dùng khả năng suy luận của mình để biết, hai là dùng trải nghiệm thực tế để biết. Ai nói tôi xe tông vào thì đau lắm, tôi sẽ tin ngay chứ không cần thử . Còn ai xúi "không thử làm sao biết" thì tôi chỉ biết cười trừ . :D
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Năm Tháng 3 06, 2014 12:58 am

Hỏi ông ấy có bao nhiêu trường hợp đã có tiến bộ sau khi nhờ ông ấy châm cứu, đưa bà nội tới tận nơi tìm hiểu coi sao, hỏi bà nội có đau nhức chỗ nào, châm cứu trước xem cảm giác bà ra sao? Mình "thử" trước đi, coi cảm giác mình thế nào rồi hãy tính có nên cho con "thử" không? Chị muốn nói lại lần nữa : Con mình không phải chuột bạch mà thử tới thử lui. Thử thành công thì không nói, còn thất bại và gây ra tác hại thì sao, ai gánh trách nhiệm này? Ai là người trực tiếp phải chịu đựng ? Nếu bé giãy giụa trong lúc châm cứu làm gãy kim trong cơ thể thì sao ? Nếu bị nhiễm trùng thì sao? Mẹ chồng chị cũng là người biết châm cứu giỏi từng làm trong BV nhà nước, cũng không hề tán đồng việc châm cứu tốt cho TK, bởi vì nó là phương pháp tác động trực tiếp lên cơ và huyệt đạo giúp giảm bớt nhức mõi hơn là điều chỉnh rối loạn não.
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi phi » T.Năm Tháng 3 06, 2014 1:22 am

Mình có 1 HS hè này đi "du học", trở lại Mỹ. Mấy hôm nay đang nói chuyện với người nhà bên Mỹ và nhóm giáo dục đặc biệt bên đó để lên kế hoạch dời đô cho bé . Mình cũng giải thích về ngân quỹ học khu, bỏ gần 7 lần số tiền cho 1 trẻ TK so với trẻ không TK.

Nếu 1 pp nào đó hiệu quả, mình nghĩ nước Mỹ không dại đến độ bỏ ra một số tiền lớn gấp 7 lần cho HS TK để can thiệp qua giáo dục (chính xác là TEACCH). Họ mua 1 bình hơi hay 1 bộ kim về làm thì rẻ hơn nhiều .

Khi một đất nước biết về TK trước chúng ta hàng chục năm tránh không làm gì pp nào đó, chúng ta nên nghĩ lại cho kỹ trước khi làm thử.
Phi
Special Ed.
phi

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Năm Tháng 3 06, 2014 1:26 am

Tội nghiệp cho KTU, nghe cái "bà P" này lãi nhãi hoài. Người cần nghe là những ai muốn cho bé châm cứu kìa...hic....hic....ráng thôi KTU, em phải cương quyết, bởi tội nghiệp cho con, chắc chắn là con sẽ hoảng loạn tột cùng khi phải bị đè châm cứu.
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi KTU » T.Năm Tháng 3 06, 2014 1:29 am

em không biết nhưng em không bao giờ thử cái này lên người con em cả. Tội lắm.
KTU

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Năm Tháng 3 06, 2014 1:58 am

Hoan hô em KTU !
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi caolen » T.Năm Tháng 3 06, 2014 5:57 am

May hom nay em cang thang voi ca nha, ong ba noi ngoai, roi ho hang nua, em nhat quyet ko cho co di cham cuu. Ai xia soi em mac ke, ai chui em mac ke, tham chi co nguoi bao em ngu nua. Gio em vo cam voi may loi noi ay roi.
Ben nha em van o voi ong ba ngoai tu tet den gio, sang thang 4 em moi ra don chau ve, dao nay ben kha tien bo ve nghe hieu, co the sai vat may viec nho nho, ai goi chau cung quay dau lai nhin va cuoi, cham chu hon toi xung quanh, biet chi con ca va noi "ca" khi nhin thay ca boi, moi duoc co the thoi ca nha ah, em cung sot ruot cho chau vao lai de con hoc can thiep nhung thay o que ben cung tien bo nhieu, ben choi dua nghich ngom voi cac anh chi ho hang vui ve, cu leo deo theo cac anh chi, ai lam gi thi chau cung lam theo. Mong chau bat duoc ngon ngu qua!
caolen

Gửi bàigửi bởi phi » T.Năm Tháng 3 06, 2014 9:12 am

May hom nay em cang thang voi ca nha, ong ba noi ngoai, roi ho hang nua, em nhat quyet ko cho co di cham cuu. Ai xia soi em mac ke, ai chui em mac ke, tham chi co nguoi bao em ngu nua. Gio em vo cam voi may loi noi ay roi.

Tôi nghĩ bạn có 2 cách: đàm thoại hoặc quay lưng

1/ Quay lưng là cách bạn đang làm.

2/ Đàm thoại là bạn cho gia đình biết bạn sẵn sàng thay đổi nhưng họ phải tham gia cùng bạn, cụ thể là vào đây đọc, phân tích, làm việc một cách khoa hoc. Nếu họ chứng minh trên diễn đàn này họ đúng, bạn sẽ đổi vì có khả năng tôi, Phương, các bạn khác hiểu sai về châm cứu. Nhưng phải tham gia nhé, còn như không tham gia mà chỉ muốn bạn làm theo thì không cồng bằng rồi.
Phi
Special Ed.
phi

Trang vừa xemTrang kế tiếp

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.71 khách.