Có 1 BS người việt ở Mỹ chữa thành công bệnh tự kỷ?

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Re: Có 1 BS người việt ở Mỹ chữa thành công bệnh tự kỷ?

Gửi bàigửi bởi phi » CN Tháng 1 04, 2015 7:59 am

Mình hiểu vấn đề rồi. Bạn viết trong mục này là mục mà luc truoc có nhieu nguoi vào đăng quảng cáo cho BS ... theo kiểu "con tôi hết TK" cho nên các bài sau hay bị hiểu lầm thôi. Bạn P ở VN, nhung cung qua California vài lần, và có đi tham quan truong hoc o đây (cụ thể là vào coi lớp special ed), cho nên P cũng quan tâm và muốn tìm hiểu. Khi nghe chữa hết thì di nhiên 1 PH sẽ rất quan tâm, và như mình thì cung muon coi ho so can thiep IEP xem là wrong diag. hay đc can thiep ra sao.

Vậy bé của Thảo năm nay học lớp mấy rồi và đang học trường tên gì? Có vẫn còn đc Học khu gửi CG tới không? Ở vùng Thảo sinh sống, có hội PH Trẻ TK mạnh lắm (PHP). Mai mốt có gì Thảo nhờ họ giúp thử xem.

Chắc Thảo cũng biết là tiền thuế nhà của Thảo đi vào Học khu, và họ dùng tiền đó lo cho các em HS (cả HS binh thuong va special ed), cho nên mình chi đi lấy lai cái của mình thôi, không có chuyện xin xỏ ở đây. Vấn đề này dĩ nhiên tùy vào tài chính của học khu . Mình biet hoi PH tren (PHP) từng giúp rat nhieu PH đó. Trong học khu của Thảo, có 1 supervisor người Việt, kẹt lắm thì liên lạc với anh ta nếu PHP không giúp được. Mình đã từng làm các case tương tự cho HS của mình ở các hoc khu, tieu bang khác, cho nen minh hieu vấn đề và quy trình. Nhiều Học khu làm khó phụ huynh theo kiểu "làm ơn" chứ thật ra thì họ phải làm đó.

Nếu được, Thảo mở một topic riêng và vào đó nói về con mình truoc đây, chia sẻ kinh nghiệm can thiệp cho các PH khác . Những chia sẻ quá cá nhân như ho so can thiep, nếu có đc thi tốt, không thì kinh nghiem làm gì, qua giai đoạn gì, cũng rat tot cho PH o VN đọc. Còn như không ngại nữa thì text cho mình, chúng ta có thể gặp nói chuyện để biết nhau vì mình cũng muốn gặp bé nhà Thảo.
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Re: Có 1 BS người việt ở Mỹ chữa thành công bệnh tự kỷ?

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » CN Tháng 1 04, 2015 7:48 pm

Chào Thảo,
Tôi viết 1 like cho anh Phi vì anh Phi là chuyên gia về lĩnh vực rối loạn TK trong web này nói riêng, là chuyên gia đào tạo giáo viên tại trường BM, là 1 trong những trường chuyên biệt ở SG, bạn có thể tìm vào đây để xem giới thiệu các anh chị chuyên gia của web này :
http://www.concuame.com/index.php?optio ... Itemid=137
Tôi "like" vì anh Phi đưa ra các câu hỏi nhằm tìm hiểu, mục đích muốn giúp đỡ các PH tham gia trên web CCM. Tôi muốn bày tỏ sự tán thường tinh thần chia sẽ với cộng đồng của anh Phi, ngoài ra không có ý gì khác về nội dung bài viết của bạn. Tôi viết "like" anh Phi sau khi tôi đọc bài anh Phi post chứ không phải ngay sau khi tôi đọc bài của bạn viết.
Chỉ vậy thôi.
Phương
phtran1302

Trang vừa xem

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.31 khách.