Có 1 BS người việt ở Mỹ chữa thành công bệnh tự kỷ?

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Re: Có 1 BS người việt ở Mỹ chữa thành công bệnh tự kỷ?

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Hai Tháng 6 06, 2011 9:05 pm

Chào bạn,

BS kê toa cho con tôi sau khi đo điện não đồ. Tên thuốc là Risperdal với liều lượng 1mg/ngày.
Bạn hãy vào trang web : suckhoetamthan.net vào đó nêu câu hỏi trực tiếp với BS Lê Quốc Nam là BS đang điều trị cho con tôi.
Thân chào,
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi bongbenh » T.Hai Tháng 6 06, 2011 9:38 pm

Em cảm ơn chi Phương.
Thuốc này đúng là thuốc mà viện nhi vẫn kê. Vậy các cô giáo dậy học cho con chị có ý kiến gì về thuốc này không.
Em muốn cho uống nhưng các cô khuyên không nên dùng.
bongbenh

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Hai Tháng 6 06, 2011 10:47 pm

Chào bạn,

Để có câu trả lời chính xác, bạn nên cho con đến BS chuyên khoa. Chỉ có người trong chuyên môn mới có thể cho bạn lời khuyên thích hợp nhất.
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi tran hai yen » T.Ba Tháng 6 07, 2011 8:06 am

Mình ở hà nội cơ. Mình cho con đi khám tại viện nhi TW. Bác sĩ kê cho con mình loại thuốc có tên là Risperdal 2mg ngày uống 1/2vieen chia 2 lần. Từ hè đến giờ mình dừng không cho cháu uống nó càng tăng đông hơn. Con của Phương uống loại thuốc gì? Uống được bao lâu rồi? Tình hình cháu có đỡ tăng động hơn không? Đã bao giờ bạn thử cho con dừng thuốc một thời gian chưa? Nếu kết quả tốt hãy mách cho mình với. mình thật sư lúng túng trong việc này.
tran hai yen

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Ba Tháng 6 07, 2011 8:02 pm

Chào bạn,

Con tôi dùng thuốc này đã hơn 2 năm. Trước khi dùng thuốc cháu rất khó ngủ, khó tập trung. Sau khi dùng thuốc, cháu ngủ tốt hơn và học tập trung hơn. Tôi luôn đến BS để theo dõi mỗi tháng để BS cho thuốc thích hợp. Nếu muốn giảm thuốc và cắt thuốc cũng phải nên theo chỉ định của BS, BS nói với tôi nếu khi con ổn định khá hơn, BS sẽ giảm liều từ từ và cắt hẳn.
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi le hai » T.Bảy Tháng 1 28, 2012 1:23 pm

cháu nhà mình cũng dùng thuốc này khi đầu bác sỹ cho uống thì 1mg một ngày chia đôi .nhưng thấy cháu mắt cứ đờ đờ và như buồn ngủ và mình nói như vậy.bác sỹ cho lại .lần sau chỉ 0,5mg thì cháu tỉnh táo tốt hơn.và bác sỹ nói thực ra thuốc này chỉ làm cho giảm thôi chứ không chữa khỏi bệnh hiện mình đang sống ở CHLBD.nếu có gì hay mình lại viết .con mình cũng bị tăng động .mình còn bị cả hai cháu gái sinh đôi hơn 5 tuổi và rất vất vả nhưng biết làm thế nào.
chúc các mẹ có con tự kỷ cố gắng vượt qua.
le hai

Gửi bàigửi bởi Nguyen,Anh » T.Hai Tháng 2 06, 2012 11:11 am

cháu nhà mình cũng dùng thuốc này khi đầu bác sỹ cho uống thì 1mg một ngày chia đôi .nhưng thấy cháu mắt cứ đờ đờ và như buồn ngủ và mình nói như vậy.bác sỹ cho lại .lần sau chỉ 0,5mg thì cháu tỉnh táo tốt hơn.và bác sỹ nói thực ra thuốc này chỉ làm cho giảm thôi chứ không chữa khỏi bệnh hiện mình đang sống ở CHLBD.nếu có gì hay mình lại viết .con mình cũng bị tăng động .mình còn bị cả hai cháu gái sinh đôi hơn 5 tuổi và rất vất vả nhưng biết làm thế nào.
chúc các mẹ có con tự kỷ cố gắng vượt qua.

Thuốc thường làm cho người uống thấy buồn ngủ, mệt ở thời gian đầu. Sau đó quen dose sẽ trầm tĩnh hơn. Nhiều cha mẹ thấy con đang nhảy nhót liên tục, uống thuốc vào lừ đừ thì lo lắng, tội cho con. Tuy nhiên, kiên nhẫn với dose thuốc là điều quan trọng. Chúc bạn vững lòng, nhiều sức khỏe lo cho 3 con.
Nguyễn Tường Anh
Nhóm Chuyên Gia TK
Hình đại diện của thành viên
Nguyen,Anh

Gửi bàigửi bởi Hasu » T.Hai Tháng 4 23, 2012 7:13 pm

Our office has helped thousands of suffering patients since 2001.

Tạm dịch: văn phòng chúng tôi đã giúp hàng ngàn bệnh nhân từ năm 2001.

Tại Hoa Kỳ trẻ TK đều có hồ sơ Y tế và Giáo dục vì các em đã có 1 lúc nào đó đi học tại trường công . Bạn chỉ cần hỏi tên vài em trong số hàng ngàn em ở trên, đưa tên tuổi là mình biết ngay em đó giờ ra sao, hồ sơ Y khoa thế nào .

Và bạn để ý cách họ viết văn nhé, họ dùng chữ "help" (giúp đỡ) chứ không dùng chữ "cure" (chữa khỏi).
.

Đọc đoạn này của anh Phi lại nhớ luc trước em lam PR, mỗi lần viết lời quáng cáo thường phải dùng các từ né như vậy đó, đệ dễ xin giấy phép quảng cao. Vd không đươc ghi là " làn da trắng mươt sau 1 lần sử dụng" cai này phải có bằng chứng, nếu không co phải ghi " hãy cảm nhận làn da trắng mượt sau 1 lần sử dụng", ghi thế chẳng tội gì, vì chỉ là cảm nhận thôi ma.
Vậy nên noi trung tâm này quang cáo rất khôn khéo. Ai muốn hiểu "help" là giúp cung chả sao, ai muốn hiểu "help" là giúp chữa bệnh ( mang nghĩa "cuve") càng tốt.
Hasu

Gửi bàigửi bởi Nguyá»…n Thị Bích Châu » T.Năm Tháng 6 07, 2012 4:30 am

Chào mọi người,
Tôi cũng vừa đọc và nghe xong doctorvincentto.com, nhưng thú thật theo cảm tính tôi không thấy tin tưởng 1 chút xíu nào cả. Lý do là , sau khi nghe 1 lô từ nói về bộ não bằng tiếng Mỹ, ( mà tôi thì lại không biết tiếng nước ngoài ) thì đến phần lớn thời gian là nói về chi phí điều trị...tất cả đều như vậy mà không đưa ra được phương pháp điều trị cụ thể như thế nào, và nếu có điều trị hết cho một ai đó thì sao không công bổ trên toàn thế giới? vì nếu là một nhà khoa học chân chính họ phải nghĩ cho cộng đồng trước, và như thế họ là người có công rất lớn trên toàn thế giới , và được cả thế giới thế giới này vinh danh chớ bộ. Nếu nghĩ và làm như vậy thì ông bác sỹ này vừa có đức, có danh mà lại có lợi nữa phải không? Như Anh Phi nói là chính phủ đã chi không ít tiền cho chi phí giáo dục trẻ tự kỷ mà. Tôi cũng định hỏi Anh Phi và chị Nguyễn Anh về vị bác sỹ này, nay đã rõ.
Tôi có một thắc mắc nhờ giúp như sau: bé B.A con tôi bú mẹ đến hơn 12 tháng, và uống sữa bột đến 5 tuổi, sau đó đến nay bé vẫn uống sữa tươi vinamilk , ít nhất là 1/2 lít mỗi ngày , thường hôm nào bé ăn ít thì uống nhiều hơn. bé uống sữa không đường . Nay nghe các bé tự kỷ không nên uống sữa và ăn thức ăn làm từ lúa mì, lúa mạch tôi hoang mang quá. Hiểu vấn đề này như thế nào, giúp tôi với nhé!
Cảm ơn rất nhiều!
Nguyễn Thị Bích Châu

Gửi bàigửi bởi Nguyá»…n Thị Bích Châu » T.Năm Tháng 6 07, 2012 7:54 am

Bé con tôi lúc nhỏ đi khám bác sĩ cũng có kê đơn thuốc này cho uống. Thú thật giai đoạn đầu tự nhiên thấy bé ngủ li bì hai vợ chồng cũng rất sợ , nên cho uống ít lại nữa liều, và cũng chưa yên tâm nên mỗi sáng ba của bé chịu khó chở qua bên trung tâm phục hồi chấn thương chỉnh hình cho bác sỉ hướng dẫn tập thể dục cho bé ngày 1 giờ , và ba mẹ xem cách học về tập lại cho bé . Sau đó tôi bỏ dần không dùng thuốc nữa, và thấy bé dần ổn định . Tuy nhiên lâu lâu cũng bùng nổ, nhưng rồi giảm dần, ngủ được . Trừ khi nào bịnh , hoặc có lo âu là bé sẽ thức trắng nằm nghiến răng và mân mê bàn tay , mẹ biết có chuyện gì đó cho tới khi giải quyết được thì bé mới ngủ. Như có hôm , không biết vì sao chiều đó đi học về bé không chơi , ăn cơm khó ...chỉ nằm 1 mình, ai hỏi gì cũng không nói và tối ngủ 1 chút rồi thức nghiến răng mân mê tay cho tới nữa đêm, khi bé nói "Con ở nhà" là biết bé không chịu đi học, nghe vậy mẹ bé nói ngay "à, con gái ở nhà nhé " , nhìn bé thương lắm, bé cười hớn hở , rồi mới chịu ngủ , và sáng bé ở nhà.
Nhưng năm nay bé có thay đổi lắm, bé không ngủ trưa, và nghiến răng nhiều lắm, với lại hay đổ mồ hôi có mùi hơi nặng. Tôi lo quá, không biết có phải thay đổi tâm sinh lý gì không ?
Nguyễn Thị Bích Châu

Trang vừa xemTrang kế tiếp

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.26 khách.