Cu Rô 3,5 tháng tuổi có biểu hiện hội chứng west

Mỗi chủ đề trong mục này như là một căn nhà phụ huynh dựng lên cho con mình. Mong mọi người cùng thăm hỏi hàng xóm, hỏi thăm tiến bộ của các bé và chia sẻ kinh nghiệm với nhau.

Cu Rô 3,5 tháng tuổi có biểu hiện hội chứng west

Gửi bàigửi bởi Ngọc Trinh » T.Sáu Tháng 11 10, 2017 5:00 am

Chào các bạn. Con mình sinh thường 3.4kg hoàn toàn khỏe mạnh. Khi bé đc 15 ngày tuổi bé có biểu hiện gồng đỏ người trợn mắt miệng nhóp nhép. Bé nhập viện bv Nhi đồng 2 đo điện não phát hiện động kinh cục bộ đa ổ. Điều trị bằng phenolbabital đc 1 tháng bé cắt cơn nhưng có biểu hiện gập đầu và chân co lên 1 - 2 giây trong khoảng 10p. Mình tìm hiểu và nghĩ bé mắc hội chứng west. Có gia đình nào có bé như thế chỉ cách chữa trị giúp mình với
Ngọc Trinh

Re: con mình 7,5 tháng tuổi có biểu hiện hội chứng west

Gửi bàigửi bởi Tiến Mạnh » T.Năm Tháng 12 28, 2017 7:46 pm

Chào các bạn! con mình cũng được BS BV Nhi TW kết luận mắc hội chứng West. Cháu được 7,5 tháng, biết lẫy chưa biết bò. Cháu được bác sỹ cho uống thuốc, cháu mới uống được 01 ngày thuốc. Mình muốn hỏi có mẹ nào có con mắc hội chức này mà đã chữa khỏi rồi đấy? mình muốn cho con đến khám ở BS riêng mà không biết tên BS và số điện thoại. Mình ở HP. Các mẹ có con giống mình làm ơn giúp mình nhé! cảm ơn rất nhiều!
Tiến Mạnh

Re: Cu Rô 3,5 tháng tuổi có biểu hiện hội chứng west

Gửi bàigửi bởi Ngọc Trinh » T.Năm Tháng 2 01, 2018 6:57 pm

Anh Tiến mạnh ơi.. con a bị giật lâu chưa.. nay được uống thuốc gì và có tiến triển k
Ngọc Trinh

Gửi bàigửi bởi Tiến Mạnh » T.Tư Tháng 2 07, 2018 1:49 am

Chào bạn Ngọc Trinh nhé! mình là mẹ của cháu Tiến Mạnh. Cháu đang uống thuốc Sabril cô Trinh ạ! cháu trộm vía uống thuốc được gần 4 tuần thì con hết giật. Nhưng hết giật được 10 ngày thì con lại giật 01 cơn những 102 lần giật, sau đó lại hết giật. 16/02/2018 này mình lại cho con đi khám lại đây! để xem BS có tăng liều lượng thuốc cho cháu không? có gì mình cùng trao đổi nhé! cảm ơn Trinh đã hỏi thăm!
Tiến Mạnh

Gửi bàigửi bởi me tony » T.Năm Tháng 6 28, 2018 8:42 am

mẹ tiến mạnh ơi, con mình cũng mới bị hội chứng west, bạn có thể chia sẽ kinh nghiệm cũng như bác sĩ đieu trị cho con bạn thế nào dược ko ah ?
me tony

Gửi bàigửi bởi khoa » T.Sáu Tháng 7 06, 2018 2:14 am

con trai mình 7.5 tháng tuổi, cũng bị bác sĩ chẩn đoán Hội chứng WEST.
Bé đang được điều trị theo bác sĩ Vân - TK TK BV Nhi Đồng 2, đang uống thuốc chính là sabril + thuốc hỗ trợ.

Ở đây có bạn nào đã chữa trị dứt điểm cho con chưa? chia sẽ kính nghiệm giúp mình với.
Mình vẫn đang tham khảo các báo cáo y tế của nước ngoài thì cách chữa trị chính vẫn là: đưa điện não về bình thường và kiểm soát cơn co thắt càng ít càng tốt.
khoa

Gửi bàigửi bởi me tony » T.Sáu Tháng 7 06, 2018 4:58 am

con mình thì đang theo bác sĩ Nguyễn Quang Vinh bệnh viện nhi đồng 1, bác Vinh thì cũng cho thuốc sabril và thuốc Depakin gì bác bão con mình phải uống liều mạnh, uống được 1 tuần thì mình thấy con mình giựt ít đi . Mình cũng đang rất hoang mang ko biết chứng bệnh này trước giờ có mẹ nào trị khỏi dứt bệnh cho con ko ah . Chứ mình tìm hiểu trên mạng thì hình như ko ai trị khỏi cho con cả . Mình rất mong các anh chị có con bị bệnh này chia sẽ kinh nghiêm với mình, số điện thoại của mình là : 0938836439 , cảm ơn .
me tony

Gửi bàigửi bởi khoa » CN Tháng 7 08, 2018 5:40 pm

To mẹ Tony: Bạn tham khảo link này để có hướng chăm sóc cho bé
http://suckhoebetho.com/hoi-chung-co-th ... o_n290.htm

Các thuốc thì có thể tăng liều lưọng từ từ để cải thiện cơn co thắt.Các báo cáo y tế cho thấy trẻ thường hết co thắt khi 2-3 tuổi, nhưng quan trọng là bé có thể bị ngừng phát triển và chuyển sang dạng động kinh khác.
Đây mới là điều mình lo lắng nhất.
khoa

Gửi bàigửi bởi NgocDiep2018 » CN Tháng 7 29, 2018 6:27 pm

Chào các anh chị, em cũng có con gái đi khám ở bv Nhi TƯ bác sĩ kết luận bị west. bs kê đơn sabril kết hợp với cerefort và vitamin B6.
Hiện bé được 4 tháng, chưa biết lẫy, chưa biết hóng chuyện hay nghe theo tiếng động.
Sau khi uống thuốc trộm vía bé ko bị co thắt gập người nữa, nhưng khi đặt bé nằm 1 mình chân tay bé hay quờ quạng như kiểu bé sợ sệt điều gì đó.
Thực sự e rất lo cho sự phát triển của bé sau này.
các anh chị có bé bị west, chia sẻ cho e kinh nghiệm chăm sóc bé với ạ. e cảm ơn.
NgocDiep2018

Gửi bàigửi bởi Ha18 » T.Năm Tháng 8 16, 2018 6:11 pm

Gửi ngocdiep2018, bé nhà mình cũng mắc hội chứng West. Bạn ý phát cơn giật đầu tiên lúc 4,5 tháng. Từ lúc đó bé mất dần các kĩ năng lật, lẫy, cổ ngày càng yếu. Hiện bé 7 tháng, mình đang tập phục hồi chức năng cho bé. Bạn hãy xoa bóp hàng ngày cho bé nhé. Mình đang điều trị cho bé ở Nhi Tw, mong điều kì diệu sẽ đến với con chúng ta
Ha18

Trang kế tiếp

Quay về Giới thiệu Thành viên: bé được chữa trị thế nào...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.7 khách.