Kinh nghiệm chặt heo khi chơi tiến lên miền nam

Kinh nghiệm chặt heo khi chơi tiến lên miền nam

Gửi bàigửi bởi vegas79live » T.Ba Tháng 12 19, 2023 8:04 pm

Khi chơi tiến lên miền nam việc sở hữu heo, 3 đôi thông, 4 đôi thông hay tứ quý là điều rất may mắn. Kéo theo đó bạn sẽ có cơ hội để chiến thắng nhiều hơn. Tuy nhiên, việc sở hữu những bộ bài quý như vậy cũng là nguy cơ bị phạt tiền rất nặng nếu đối thủ có thể bắt bài của bạn.

Để tránh điều đó xảy ra, trong bài viết này, chúng tôi sẽ chia sẻ một số kinh nghiệm mà bạn cần biết khi chặt heo trong tien len mien nam.
Xem thêm: https://danhbai.vip/huong-dan-du-heo-doi-thu-de-chat/
Ép đối thủ ra bài

Nếu lên bài bạn có 3 đôi thông, hoặc tứ quý thì bạn cần khéo léo đánh bài để vừa có thể nhử được đối thủ ra heo, vừa không để đối thủ phát hiện mình đang nắm giữ những bộ bài quý. Theo kinh nghiệm của các game thủ, bạn không nên nóng vội mà đánh dồn dạp, hay đánh những lá bài cao để nhử heo. Hãy bình tĩnh, tìm cách hòa nhịp vào cuộc chơi với quân bài nhỏ, không nên lượt nào cũng theo, mà nên theo vào những lượt gần cuối vì tỷ lệ đối thủ ra quân heo là cao hơn, hãy dùng những quân bài cao để ép buộc cho đối thủ ra heo. Bạn phải quan sát kỹ và chọn cách đánh phù hợp tránh tình trạng thối hàng nhé.

Nếu bạn có 4 đôi thông

Nếu bạn may mắn có 4 đôi thông thì không cần chờ bài mà có thể chặt bất kì lúc nào. Tuy nhiên, hãy theo bài đối thủ 1 đến 2 lượt để đối thủ không nghi ngời bạn. Tìm cách đánh những quân bài lẻ để chạy bài và dụ đối thủ ra heo bạn chặt heo đối phương thì về nhất luôn.

Để dành chiến thắng trong game bai online tiến lên miền nam thì không chỉ áp dụng 2 kinh nghiệm trên là đủ. Bạn cần tập trung và có chiến thuật đánh bài linh hoạt tùy theo từng trường hợp mới có thể dành chiến thắng. Thường xuyên luyện tập cũng là cách để bạn có thêm nhiều kinh nghiệm cho bản thân mình.

Chúc các bạn chơi game vui vẻ!
vegas79live

Quay về Thư giãn

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.33 khách.