Trường A.E. xuống cấp

Trường A.E. xuống cấp

Gửi bàigửi bởi huongsen » T.Tư Tháng 7 14, 2010 7:02 am

Để phụ huynh nói lên quan tâm và giữ tính trung thực, khách quan luôn là một việc khó cho Amin
Admin đã xóa tên người, tên trường trong bài này, chỉ để lại tên viết tắt
Những ai quan tâm có thể phản hồi hoặc liên lạc riêng với người đăng bài

Mình là một phụ huynh ở trường A. E. (HN), mình có một chuyện thật bức xúc muốn kể với cả nhà để được chia sẻ. Trước hết mình phải nói là chị Y và chị MA, những người đã rất tâm huyết xây dựng trường đã phải chia tay với trường cách đây 2 tháng. Con mình học ở trường đến nay được 7 tháng. Lúc chị MA còn ở đó thì mọi chuyện đều rất tốt, con mình có nhiều tiến bộ. Mới chỉ 1 tháng nay thì trường rất lộn xộn, trong 1 tuần mà con mình bị cô đánh tới 3 lần, lần thứ nhất thì vết hằn tay tím trên má, 3 ngày mới mờ đi, lần thứ 2 thì bấm móng tay vào tai chảy máu, lần thứ 3 thì các ngón tay của cô hằn thâm tím trên cánh tay trái, tay phải thì có 4 vết hằn móng tay ấn vào chảy máu. Con mình 7 tuổi, can thiệp được 4,5 năm rồi nhưng chưa bao giờ mình thấy có cô nào hành xử với con như vậy. Hôm trước cô gọi điện bảo mẹ là con tự cào, hôm sau lại bảo với bà ngoại là bạn đánh. Mình thấy sự bất nhất như vậy liền hỏi chị lao công ở trường thì biết chắc rằng cô đánh. Cô mà mình biết chắc đã đánh con chối quanh và phản ứng rất mạnh. Các cô cũ cũng bao che chối tội. Nhưng điều làm mình buồn hơn cả là vợ chồng H-BC người thay thế chị Y và chị MA ở đó, đại diện cho nhóm phụ huynh (có quyền hơn vì cho thuê chỗ học rẻ hơn giá thực: đáng nhẽ là 10 triệu thì chỉ lấy 3,5 triệu- đây là bài học đắt giá cho những ai thành lập nhóm trẻ gia đình) không thèm hỏi mình xem sự việc gì xảy ra mà nghe cô gọi điện lại gọi điện trực tiếp bảo mình cho con nghỉ học tạm vì con nhiều hành vi... Mình đã cho con nghỉ hẳn luôn, dù chưa tìm được trường mới cho con, mình nghỉ làm ở nhà cũng được chứ không thể giao con cho các cô thiếu lương tâm như vậy. Thật đáng buồn khi không có chị Mai Anh và chị Yến các cô giáo lại xuống cấp như vậy, phụ huynh lại đối xử với nhau tệ như vậy, làm hỏng các cô, các cô không còn nghe ý kiến đóng góp của phụ huynh, tự do tung hoành. Nếu các cô vẫn tiếp tục hành xử như vậy mình nghĩ việc trường tan rã đang nằm trong tương lai gần.
Thật tội nghiệp vì con không biết mách như bao trẻ khác.
huongsen

Quay về Tin/Bài cũ

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.22 khách.