Tắm cho trẻ sơ sinh

Xin chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm, quan niệm của bạn để mọi người cùng học hỏi, khích lệ và đồng cảm với nhau.

Tắm cho trẻ sơ sinh

Gửi bàigửi bởi Honey1121 » T.Năm Tháng 10 29, 2015 5:28 pm

Em sinh lần đầu nên mọi thứ ù ù cạc cạc lắm, cả nhà cho em hỏi xíu là tắm cho trẻ sơ sinh có cần phải ngày nào cũng tắm không hay mấy ngày tắm một lần, mỗi lần tắm là 1 lần em lo sợ, không biết tắm như nào nên em toàn lau người sơ sơ vậy thôi, hic hic, nhìn em bé nhỏ xíu mà sợ động mạnh có thể làm gãy xương con, chỉ giùm em với
Honey1121

Re: Tắm cho trẻ sơ sinh

Gửi bàigửi bởi phi » T.Năm Tháng 10 29, 2015 9:16 pm

Tôi không phải chuyên gia về nhi, nên dịch một website cho bạn nhé . Muốn biết chắc thì nên hỏi bác sĩ .

Tạm dịch

Có cần tắm em bé mới sinh thường xuyên không?

Không cần tắm mỗi ngày . Tắm nhiều lần trong tuần có thể làm em bé khô da. Nếu bạn nhanh tay lau sạch khi em bé ị hay ợ sữa thì bạn đã làm sạch cái phần cần chú ý tới nhất rồi , đó là vùng mặt, cổ và vùng háng.

Nên tắm sáng hay tối ?

Tùy bạn . Chọn giờ nào mà bạn thảnh thơi . Nếu tắm sau khi ăn thì đợi em bé tiêu sữa đã .

How often does my newborn need a bath?

There's no need to give your newborn a bath every day. In fact, bathing your baby more than several times a week can dry out his or her skin. If you're quick with clean diapers and burp cloths, you're already cleaning the parts that really need attention — the face, neck and diaper area.

Is it better to bathe my baby in the morning or at night?

That's up to you. Choose a time when you're not rushed or likely to be interrupted. Some parents opt for morning baths, when their babies are alert and ready to enjoy the experience. Others prefer to make baby baths part of a calming bedtime ritual. If you bathe your baby after a feeding, consider waiting for your baby's tummy to settle a bit first.

http://www.mayoclinic.org/healthy-lifes ... t-20044438
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi phtran1302 » T.Hai Tháng 11 02, 2015 6:47 pm

Thường khi sinh xong các cô nữ hộ sinh sẽ hỏi chúng ta có cần họ đến nhà tắm em bé không, phí dịch vụ này sẽ thỏa thuận hai bên, các cô đó sẽ đến tắm 1 tháng cho em bé, em hỏi thử xem nhé.
Phương
phtran1302

Gửi bàigửi bởi Honey1121 » T.Ba Tháng 11 10, 2015 1:05 am

Em đã tìm được bài viết Cách tắm cho trẻ sơ sinh an toàn: mẹ cần chuẩn bị những gì? khá hay về tắm cho trẻ sơ sinh trên trang mekhonghoanhao chấm com, trang này do chị savourydays giới thiệu, rất hay, ai còn lóng ngóng vụng về như em thì cùng vào tìm hiểu nhé :D
Honey1121

Quay về Chia sẻ kinh nghiệm dạy dỗ, điều trị cho bé...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.10 khách.