Mẹ nào có thể chia sẻ kinh nghiệm trị dứt cơn ho cho bé

Xin chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm, quan niệm của bạn để mọi người cùng học hỏi, khích lệ và đồng cảm với nhau.

Mẹ nào có thể chia sẻ kinh nghiệm trị dứt cơn ho cho bé

Gửi bàigửi bởi lephuong220193 » T.Hai Tháng 8 11, 2014 12:00 am

Các mẹ ơi, thời tiết cứ nóng hầm hập thế này, em toàn phải cho bé nhà em ngồi máy lạnh vì thấy con nóng nổi cả rôm sẩy thì xót lắm ạ. Nhưng cứ đi đâu về là ngồi lạnh ngay nên bé em hai ba hôm nay bị nóng nhẹ và ho dai dẳng mãi thôi ạ. Em rút kinh nghiệm ko cho con đi nắng rồi ngồi lạnh ngay thế nữa, cho con uống nước chanh nhiều. Bé cũng đã bớt nóng mà vẫn ho các mẹ ạ! Các mẹ có cách nào mách giúp em chăm bé nhà em dứt ho với. Thương con mà thành thế này buồn quá ạ! Em cảm ơn các mẹ trước nhé!
lephuong220193

Re: Mẹ nào có thể chia sẻ kinh nghiệm trị dứt cơn ho cho bé, giú

Gửi bàigửi bởi caoloan7 » T.Hai Tháng 8 11, 2014 11:19 am

lephuong220193 đã viết:Các mẹ ơi, thời tiết cứ nóng hầm hập thế này, em toàn phải cho bé nhà em ngồi máy lạnh. Nhưng cứ đi đâu về là ngồi lạnh ngay nên bé em hai ba hôm nay bị nóng nhẹ và ho dai dẳng mãi thôi ạ.

Theo kinh nghiệm của mình thì bạn không nên cho bé ngồi máy lạnh nhiều, vì dzụ này mà bé hàng xóm nhà mình phải đi cấp cứu và nằm viện gần 3 tháng do viêm phổi nặng. Nếu thời tiết nóng quá thì mình mở máy lạnh vào buổi trưa - lúc bé ngủ khoảng 2-3 tiếng, nhiệt độ tầm 27-28. Lưu ý: khi dẫn bé ngoài đường về thì nên để bé hạ thân nhiệt đã hẵn cho vào phòng mở máy lạnh (đừng mở trước bạn nhé) và tắt máy lạnh trước 15 phút sau đó cho bé ra ngoài.

thấy con nóng nổi cả rôm sẩy thì xót lắm ạ.

Bạn nấu nước ổ qua, hoặc lá trà xanh tắm cho bé hàng ngày, nếu không có thời gian thì bạn ra tiệm thuốc mua Lactacyb BB về tắm cho bé cũng được, hạn chế cho bé ra nắng từ 10 - 16h, mặc cho bé áo bằng chất liệu mát và thấm hút tốt, cho bé uống nhiều nước.

Các mẹ có cách nào mách giúp em chăm bé nhà em dứt ho với.

Nếu bé nhà bạn từ 1-2 tuổi thì cho bé uống siro ho Pectol (bằng thảo dược), từ 2-4 tuổi có loại Astex, (liều dùng từ 3-5 ngày, uống 3 lần/ngày), song song bạn chưng mật ong với gừng hoặc chưng quả tắc với đường phèn hay mật ong cho con uống thêm. Lúc đầu cũng chưa cắt cơn ho được đâu, bạn đừng sốt ruột, 2-3 ngày mới thấy kết quả. Nếu bạn thấy bé sốt cao hoặc bé không bớt thì bạn nên đưa bé đến bác sĩ nhé. Chúc bé nhanh khỏe cho mẹ yên tâm!
caoloan7

Gửi bàigửi bởi ngoclong » T.Tư Tháng 8 13, 2014 12:40 am

nếu bé từ 2 bé trở lên có thể dùng thử acemuc trợ ho, có tác dụng long đàm, tách đàm nhỏ ra và tống đàm ra khi ho.
ngoclong

Gửi bàigửi bởi vohung » T.Tư Tháng 8 13, 2014 1:09 am

Em có thể vào đây http://www.webtretho.com/forum/f4004/?u ... _boxsukien
tìm hiểu thêm về ho đàm nè em gái, có rất nhiều kiến thức cho em.
vohung

Gửi bàigửi bởi minhvu » T.Tư Tháng 8 13, 2014 5:33 pm

cám ơn vohung nha, có nhều kiến thức mà mình cần khi vào xem trang web bạn giới thiệu, đặc biệt được bác sĩ tư vấn về cách chữa trị ho có đàm hiệu quả. thanks.
minhvu

Gửi bàigửi bởi hoangt » T.Tư Tháng 8 13, 2014 9:06 pm

Bé nhỏ sức đề kháng yếu, dễ bị mắc bệnh nhưng chữa lại rất khó. Do đó khi trẻ càng nhỏ phải đặc biệt chú ý đến sức khỏe của bé, đồng thời đi khám ngay khi có triệu chứng nóng, sốt, ho kéo dài. Để lâu có khi gặp biến chứng nguy hiểm nữa.
hoangt

Gửi bàigửi bởi tuanphong145 » T.Tư Tháng 8 13, 2014 11:36 pm

Tốt nhất nên tăng cường sức đề kháng cho bé bạn ạ, thời tiết thất thường bé dễ bị bệnh cảm, ho, sổ mũi. Nên cho bé dùng nước cam tươi bạn nhé.
tuanphong145

Gửi bàigửi bởi minhsang » CN Tháng 8 17, 2014 1:58 am

thuốc acemuc có tác dụng tốt không bạn. Mình đã dùng nhiều loại thuốc trị ho nhưng tác dụng không tốt như được giới thiệu. Mình cũng băng khoan lắm.
minhsang

Gửi bàigửi bởi hoangt » CN Tháng 8 17, 2014 5:21 am

Ah, mình có 1 cách giúp bé trị ho cũng khá hiệu quả. Đó là dùng: đường nâu+ gừng+ tỏi nấu trong 10p và cho bé uống khi còn nóng sẽ nhanh giảm ho có đờm đấy các mẹ ah.
hoangt

Gửi bàigửi bởi ngoclong » CN Tháng 8 17, 2014 5:28 pm

có thể cho bé dùng tắc chưng cách thủy với đường phèn, trị ho củng tốt
ngoclong

Trang kế tiếp

Quay về Chia sẻ kinh nghiệm dạy dỗ, điều trị cho bé...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.32 khách.