Kinh nghiệm chọn sách cho con

Xin chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm, quan niệm của bạn để mọi người cùng học hỏi, khích lệ và đồng cảm với nhau.

Kinh nghiệm chọn sách cho con

Gửi bàigửi bởi yeucon_2014 » T.Ba Tháng 7 01, 2014 8:57 pm

Bản chất con người có nhu cầu biết và khám phá rất sớm, ngay từ khi lọt lòng mẹ, ánh mắt nhìn xung quanh, biết vui cười khi bắt gặp hình ảnh nào đó phù hợp với sở thích của bé, vì vậy đọc sách cho bé nghe càng sớm càng tốt, nhưng quan trọng hơn là chọn sách phù hợp. Chọn sách là khâu đầu tiên quyết định đến chất lượng đọc và ảnh hưởng đến tâm lý của con. Bạn nên chỉ cho con những điều thú vị trong cuốn sách, những hình ảnh thu hút phù hợp với sở thích của con. Nếu con bạn quá yêu thích một loại sách mà bạn cho là không phù hợp, không nên la mắng bé hãy nhẹ nhàng khuyên giải hướng con đến cuốn sách bạn muốn chỉ cho con thấy được những điều bổ ích, tạo nên sức hấp dẫn của cuốn sách đó. Đó là kinh nghiệm dạy con của mình, xin chia sẻ với các mẹ.

Hiện nay trên thị trường có quá nhiều sách làm các mẹ bối rối khi chọn mua cho con. Mình cũng mới mua cho con mình 1 cuốn truyện tranh tên là "truyện tranh khoa học Why?_Vũ Trụ" để về cho bé đọc thử do truyện có hình thức lạ kết hợp truyện tranh và khoa học. Bon nhà mình rất thích khi đọc truyện đó bé bảo các nhân vật trong đó dễ thương, vui nhộn và được tìm hiểu nhiều điêu ở vũ trụ, bé đòi mẹ mua thêm các cuốn khác nữa. Truyện này thì có 4 cuốn : Biển, Vũ Trụ, Phát Minh Khám Phá, Trái Đất các mẹ ạ

Bon học lớp 1 rồi cũng chuẩn bị lên lớp 2 và rất thích đọc truyện tranh nhưng chỉ để giải trí, mua được loại truyện tranh vừa cung cấp kiến thức khoa học cho con vừa có thể giải trí được mình rất vui, nên muốn có bài viết chia sẻ để các mẹ biết mua sách phù hợp cho bé đọc. :)
yeucon_2014

Quay về Chia sẻ kinh nghiệm dạy dỗ, điều trị cho bé...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.27 khách.