Bé Hoàng Thông 5 tuổi - không tập trung - không tiếp thu

Xin chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm, quan niệm của bạn để mọi người cùng học hỏi, khích lệ và đồng cảm với nhau.

Bé Hoàng Thông 5 tuổi - không tập trung - không tiếp thu

Gửi bàigửi bởi dì Vi của Thông » T.Bảy Tháng 6 21, 2014 3:14 am

EM chào các anh chị trong group!
Cháu em, bé Hoàng Thông 6 tuổi đi khám tâm lý năm 2 tuổi và bác sĩ chuẩn đoán là chậm nói - không có tự kỷ và tăng động nhẹ và cho can thiệp sớm từ năm 2 tuổi tại bệnh viện Nhi Đồng 2. Đến nay đã 4 năm, nhìn chung em không thấy vốn từ của bé không khá hơn nhiều, bé hay nói nhảm và vô lớp không tập trung, cô giáo gọi lên bảng thì khóc, cô hỏi gì cũng khóc và không trả lời, rất hung hăng đánh bạn, không hiểu được hoàn cảnh sự việc, hay nhìn vô định, hay cho tất cả món đồ cầm trên tay ngậm vào miệng. Ba mẹ bé quá bận rộn không có thời gian chăm sóc bé. Gia đình hiện cho bé vào trường học song ngữ Anh - Việt. Bây giờ em rối lắm, em đã thuyết phục được gia đình để bé cho em chăm sóc việc đầu tiên em muốn dẫn bé đi khám tâm lý lại 1 lần nữa. Các anh chị có thể cho em xin lời khuyên được không ạ. Bây giờ em phải bắt đầu vào những bài tập nào dành cho bé. Bé là dạng con cưng khá là được nuông chiều nữa. Các anh chị giúp em với ạ. Em chân thành cảm ơn các anh chị
dì Vi của Thông

Re: Bé Hoàng Thông 5 tuổi - không tập trung - không tiếp thu

Gửi bàigửi bởi phi » CN Tháng 6 22, 2014 6:28 am

Sao lại cho đi học song ngữ vậy bạn ?

Bây giờ em rối lắm, em đã thuyết phục được gia đình để bé cho em chăm sóc việc đầu tiên em muốn dẫn bé đi khám tâm lý lại 1 lần nữa.

Bạn cần đưa bé đi làm các test bên giáo dục đặc biệt. Nhà bạn ở khu vực nào ? Nếu ở gần Ban Mai thì mang bé tới trường . Hiện tôi đang có mặt tại đó từ t2 tới t6, 8h sáng tới 4h30 chiều .
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi dì Vi của Thông » CN Tháng 6 22, 2014 10:00 pm

Dạ cái việc chọn trường em không có can thiệp được do gia đình muốn bé đi học như vậy đó ạ. Nhà em ở khá xa nhưng em sẽ sắp xếp 1 ngày lên trường Ban Mai để anh Phi xem xét tình hình của bé. Nói thật thì việc đưa bé đi học trường chuyên biệt gia đình bé khó chấp nhận lắm anh ơi! Em có phải hẹn lịch để gặp anh trước không ạ? Có nhiều vấn đề khi gặp anh em sẽ trao đổi trực tiếp thì sẽ dễ hơn. Chân thành cảm ơn anh đã đọc Topic của em.
dì Vi của Thông

Gửi bàigửi bởi phi » T.Hai Tháng 6 23, 2014 12:15 am

Dạ cái việc chọn trường em không có can thiệp được do gia đình muốn bé đi học như vậy đó ạ. Nhà em ở khá xa nhưng em sẽ sắp xếp 1 ngày lên trường Ban Mai để anh Phi xem xét tình hình của bé. Nói thật thì việc đưa bé đi học trường chuyên biệt gia đình bé khó chấp nhận lắm anh ơi!

Rất tốt là bé có 1 người biết lo như bạn, nhưng nếu bạn không phải là người có thể quyết định được cho bé, thì bạn nên mời luôn ba/mẹ tới luôn nhé. Bạn cần lấy hẹn trước nhé . Tôi chỉ gặp đc tuần này, tuần sau lịch làm việc kín nên tôi không tiếp khách được .
Phi
Special Ed.
Hình đại diện của thành viên
phi

Gửi bàigửi bởi dì Vi của Thông » T.Hai Tháng 6 23, 2014 7:04 pm

Dạ ngày Thứ 4 này được không ạ! Khi gặp em sẽ nói cho anh rõ hơn tình hình của bé và gia đình bé. Em cảm ơn anh Phi nhiều. Mai em có thể gặp anh tại trường Ban Mai lúc nào ạ???
dì Vi của Thông

Quay về Chia sẻ kinh nghiệm dạy dỗ, điều trị cho bé...

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.31 khách.